20 Các câu trả lời

19 มิ.ย เป็นเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอแล้วท่านบอกว่าตัวเล็กจะตัวโตขึ้นอย่างรวดเร็วในไตรมาสสุดท้าย ทำให้ไปเบียดอวัยวะภายในของคุณแม่ ช่วยได้โดยการใช้หมอนนิ่มๆรองท้องรองขา ออกกำลังกายโดยการเดินช้าๆเบาๆแล้วแกว่งแขนเบาๆไปด้วยค่ะ แม่ลองทำดูแล้วก็พอลดอาการได้บ้างค่ะ

ไม่ทราบจะปวดเหมือนกันรึเปล่า บ้านนี้ลูกชายชอบเหยียดเท้าเบียดซี่โครงทางด้านขวา จะตื้อๆไปสักพักพอเปลี่ยนอิริยาบถ หรือลูบท้องแล้วบอกลูกว่าทำแม่เบาๆนะครับ แม่เจ็บ เขาก็หยุด ลองคุยกับเขาบ่อยๆคะ

VIP Member

บ้านนี้กำหนด3มิ.ย. รู้สึกเจ็บๆปวดๆเมื่อยๆช่วงระหว่างขามากกว่า เวลานอนแล้วจะพลิกกลับอีกข้างนะ หืมม..เลย แต่ก็ทนเอาอ่ะค่ะ แหะๆๆ

เราก็เวลานอนแล้วพลิกตัวเจ็บมากค่ะ นอนลำบากมาก ยิ่งตอนนี้น้องกลับหัวแล้วเท้านี่ถีบซี่โครงกระจายเลย เราท้อง31+5ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะบ้านนี้ปวดทีล่ะซี่พลิกแค่ล่ะทีเจ็บมากขยับแรงก็ไม่ได้เจ็บ สักพักมันจะค่อยๆหายเจ็บเองแต่นานหน่อย

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ปวดเหมือนกันค่ะ ท้องก็แข็งบ่อยมาก ปวดท้องจนลามไปปวดขาด้วย ทรมารมาก

ท้องแข็งบ่อยๆเหมือนกัน คุณแม่ได้ถามคุณหมอบ้างมั้ยคะว่าอันตรายรึป่าว

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้ก็เป็นปวดเมื่อนำไปหมด บางทีก็หน่วงๆท้อง น้องดิ้นเก่งด้วยค่ะ

ปกติจ้า บ้านนี้ตอน 30w ก็ปวดค่ะ ปวดทั้งนั่งทั้งนอนปวดจนไม่อยากใส่ชุดชั้นในเลยค่ะ

กำหนด​ 25​ มิ.ย.​ 2563​ ปวดหัว​ ปวดหลัง​ อดทน​ค่ะ​ เพื่อ​ลูก​ๆๆ​ (คนที่​2แล้วค่ะ)

เหมือนกันเลยค่ะ คนที่2เหมือนกัน ปวดไปหมด

เอาหมอนรองข้างล่างท้อง แล้วนอนงอเข่าจะช่วยแบ่งน้ำหนักตรงท้องค่ะ

Câu hỏi liên quan