11 Các câu trả lời

เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันนะคะมันขึ้นอยู่กับตัวเด็กคะว่าเขาจะพัฒนาการตัวเองไปถึงไหนถึงเวลาเขาก็จะเป็นเองคะแต่ก็ช่วยเด็กบางเล็กน้อยก็พอคะ😊

บ้านนี้ คว่ำเองได้ตอน 5 เดือนกว่าแล้วแต่เด็ก อย่ากังวลไปเลยจร้า อย่าเอาลูกเราไปเทียบกับลูกคนอื่นดเวยค่ะ เขาจะไปตามของเขาเอง

VIP Member

แม่เอาลูกนอนคว่ำแล้วเล่นกันนะคะ แม่ดูลูกด้วยว่าคว่ำแล้วเป็นยังไง เป็นการฝึกพัฒนาการรวมถึงกล้ามเนื้อหลังและคอลูกค่ะ

แม่จับน้องคว่ำค่ะ แล้วคอยสังเกตพัฒนาการค่ะ บ้านนี้น้องคลอดได้16วัน ทุกครั้งที่จับคว่ำน้องชอบชันเข่าขึ้นอยากคลานแล้ว

บ้านนี้คนโต คว่ำตอน6เดือนค่ะ คลาน10เดือน เดือน14เดือนค่ะ ช้ามาก แม่กังวลมากค่ะ แต่ก้อไม่มีอรัยผิดปกติค่ะ😊

VIP Member

บ้านนี้แม่จับน้องคว่ำตั้งแต่น้องอายุได้เดือนกว่ากว่าตอนนี้น้องสามเดือน 20 วันคลานทั่วบ้านแล้วค่ะ

บ้านนี้คว่ำเองตอนประมาณ3เดือนกว่าค่ะ ตอนนี้11เดือนจะวิ่งแล้วค่ะ😅

บ้านนี้จับน้องคว่ำ 1 เดือนหน่อยๆค่ะ พอยกหัวได้นิดหน่อยค่ะ🥰

VIP Member

ปกติค่ะ ตามวัย ส่วนใหญ่ 4 เดือนขึ้นไป

Super Mum

บ้านนี้น้องคว่ำได้ตอน 5 เดือนค่ะ

บ้านนี้เริ่มคว่ำตอนสี่เดือนค่ะ