6 Các câu trả lời

VIP Member

เพิ่งผ่านพ้นมาค่ะ🤣คุณหมอที่ฝากพิเศษแนะนำให้เราอุ้มน้องพาดบ่าค่ะ หลังกินนม อุ้มเรอ 30-40 นาที อุ้มเดินเล่น ถ้าเวลากินนมรู้สึกว่าน้องดูดเต้าเกิน 30 นาที พอเอาออกน้องจะงอแงเหมือนอยากกินอีก ก็อย่าตามใจค่ะ อุ้มเลยละพาเดินเล่น เรียกความสนใจ ซักพักจะเรอละหลับไปเอง ที่งอแงเพราะน้องอืดท้อง อึดอัดค่ะ อุ้มเดินเลย เหมือนเราเดินย่อย ไม่ต้องกัวน้องจะติดมือนะคะ เดวน้องคลานได้ น้องก็ไม่สนใจให้อุ้มแล้ว อีกวิธีก็ทามหาหิงค่ะ แต่ไม่อยากแนะนำ เดวมันจะติด ทามหาหิงก็เหมือนเรากินยาถ่าย มันต้องทาทุกวัน วันไหนไม่ทาก็เป็นอีก เพราะงั้น ลองวิธีแรกดีกว่าค่ะ🤩มารีวิวให้ฟังด้วยนะคะ ได้ผลมั้ย♥️

ขอบคุณค่ะแม่ บ้านนี้มีเปลที่ช่วยให้เค้าหยุดร้องได้ค่ะ แค่ก้ไม่สามารถทำให้หายท้องอืดได้เลย😂

แบบนี้ก็ได้ค่ะ หรือแม่ๆ เข้าไปอ่านในเพจนมแม่แฮปปี้นะคะ มีประโยชน์มากค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ เพจนี้ติดตามอยู่ค่ะ ช่วยได้จริงแต่ก็เป็นบางเวลาค่ะ

ใช้จุกหลอกได้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นพอ2เดือนขึ้นไปก็ดีขึ้นค่ะ

2เดือนเลยหรอคะแม่ บ้านนี้แม่ต้องกลับไปทำงานตอน2เดือนพอดี เครียดเลยค่ะ กลัวพี่สาวจะเลี้ยงให้ไม่ได้

ลองทำตามนี้ดูนะคะ เราเคยทำมันได้ผลค่ะ น้องสบายตัว

VIP Member

ใช้จุกหลอกค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ เพิ่งได้จุกหลอกมา แต่ต้องเอาลงเปลนะคะ อุ้มนั่ง อุ้มเดินเอาไม่อยู่ยกเว้นน้องหลับค่ะ

จุกหลอกค่ะ

อดทนนะคะแม่ แป้บๆก็โตแล้ว 😍

Câu hỏi liên quan