7 Các câu trả lời

น้องอายุ 5 วัน ถ่ายวันละ 1 ครั้งเป็นสีเขียวปนกาก ๆ สีเหลือง เยอะอยู่ค่ะ ฉี่วันละ 7-8 ครั่งนี่ปกติไหมคะ ที่บ้านให้กินนมแม่และเสริมนมผง 6-9 ซีซี ต่อมื้อค่ะ นี่ปกติไหมคะ

เด็ก 1-3 เดือนแรกจะถ่ายบ่อยมากค่ะ ปกติน้องยังต้องขับสารเหลืองออกทางอึฉี่ หรือบางทีอาจจะกินนมส่วนหน้ามากไปเลยอึบ่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติค่ะน้องบ้านนี้ก็อึทั้งวันแบบกระปิดกระปอยน้องบ้านนี้21วันแล้วจร้า

บ้านนี้น้องได้9วัน อึฉี่ทั้งคืนทั้งวันจ้า

Super Mum

ปกติค่ะ แม่เน้นให้น้ำนมส่วนหลังเพิ่มค่ะ

ปกติค่ะช่วงแรกเกิดจะถ่ายบ่อยมากๆค่ะแม่

Super Mum

ปกติค่ะแม่