6 Các câu trả lời

เป็นผื่นปกติของทารกค่ะ สักพักผื่นจะแห้ง แล้วลอกออกมาเองค่ะ

พอน้องอายุได้ 1 เดือน ผิวจะเริ่มกระจ่างขึ้น และเนียนขึ้นเองค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ แต่ก็พอมีวิธีลดผื่นได้บ้าง คือ อย่าให้น้องใส่เสื้อผ้าหนา และไม่ต้องใส่หมวกด้วย พยายามอยู่ในที่อากาศถ่ายเทสะดวก ช่วยได้อยู่ค่ะ

ครีมตัวนี้ค่ะ ดีมากค่ะแม่ ใช้อยู่จ้า..สั่งได้ในเพจค่า

ยืนยันอีกเสียงคะใช้ดีมากทาบางๆเม็ดขาวๆจะค่อยๆหลุดหายเองแม่ไม่ ต้องแคะหรือแกะนะคะเด่วจะหายเอง

VIP Member

บ้านนี้เช็ดตัวทาแป้งบ่อยๆหายเองประมาณ4-5วัน

คิดว่าน้องแพ้แป้งไม่กล้าทาเลยคะ😅

บ้านนี้ทาแป้งบ่อยๆ แล้วผดจะหายเองค่ะ

คิดว่าน้องแพ้แป้งแม่ไม่กล้าทาให้น้องเลยคะ😅

Super Mum

บ้านนี้ทาครีม ezerra หลอดสีม่วงค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่😊

Super Mum

ผดร้อนค่ะ หมอให้ทา ezerra cream ค่ะ

ขอบคุณนะคะ😊