31 Các câu trả lời

Super Mum

เด็กแต่คนพัฒนาการไม่เหมือนกันค่ะแม่ บ้านนี้น้องคว่ำตอน 4 เดือนค่ะ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะแม่

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้พยายามฝึกอยู่ค่ะ ช่วยบ้าง

บ้านนี้น้องคว่ำตอน3เดือน7วัน แต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะไม่ต้องกังวลคะแม่

บ้านนี้น้องคว่ำเองตั้งแต่10กว่าวันผลิกตัวเองเหมือนกันจับยืนก้าวขาเดินด้วย

บ้านนี้3เดือน20วันยังไม่คว่ำเหมือนกัน​แค่ทำเอี้ยวๆตัวแต่ยังไม่สำเร็จค่ะ​

ลูกสาว 3 เดือน 25วันก็ยังไม่คว่ำค่ะ พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ😊

Super Mum

เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันค่ะ บ้านนี้น้องคว่ำได้เองตอน 6 เดือนค่ะ

Super Mum

ยังไม่ถือว่าช้าค่ะแม่ทางนี้ก็3เดือนยไม่คว่ำ 4-6เดือนจะเริ่มคว่ำค่ะแม่

บ้านนี้ 3 เดือน 11 วัน ก็ยังคว่ำเองไม่ได้ค้า ต้องช่วยน้องพลิกตัว

ช่วยเหมือนกันเลยค่ะ แต่คนแก่ที่บ้านจะชอบว่า ว่าห้ามช่วย

บ้านนี้4เดือน7วัน ค่ะ ฉีดวัคซีนตอนเช้า ตกบ่ายมาคว่ำโชว์ไปเลยค่ะ

พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะแม่ อย่ากังวลไปเลย