4 Các câu trả lời

เฝ้าดูอาการนะค่ะน่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ เราเป็นตอนท้องแรกไม่เจ็บท้องไม่มีอาการอะไรเลยมีเมือกใสออกไปหาหมอปากมดลูกเปิด1เซนหมอให้นอนร.พ 11ชั่วโมงกว่าจะได้คลอด ทรมานมาก

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่มีอาการเจ็บท้องเลย ก็คงต้องรอดูอาการต่อไปนะคะ

เราเคยถามหมอค่ะ หมอบอกว่าถ้าแค่เปียก กกน อาจจะแค่ตกขาว แต่ถ้าเปียกมากทะลุมาเปียกกางเกงด้วย หรือเปียกที่นอน หรือไหลเหมือนฉี่ เป็นไปได้ว่าจะเป็นน้ำคร่ำค่ะ

ขอบคุณค่ะ เปียกแบบเหมือนเราฉี่ แต่ไม่เยอะไม่มากค่ะ แล้วก็หาย ตอนนี้มีอาการเจ็บหน่วงที่จิมิมาก แต่ไม่เจ็บท้อง นะคะ ยังลังเลว่าจะไปหาหมอดีมั้ย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ขอบคุณคร้า รอดูอาการต่อไปค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรเพิ่มเติมค่ะ😊