ค่าน้ำตาลสูง คนในครอบครัวเป็นเบาหวาน มีโอกาสที่จะไม่เป็นเบาหวานไหมคะ

ท้อง 16w น้ำตาล 108 พอท้อง 26w ตรวจน้ำตาลรอบสองเกินมา 156 มีพ่อเป็นเบาหวานค่ะ หมอเลยนัดเจาะ 4 เข็ม เพื่อวินิจฉัยเบาหวาน ก่อนไปรอบสองเผลอตามใจปากไปมากเลยค่ะรอบแรกน้ำตาลผ่านเลยคิดว่าๆม่เป็นอะไร กินของหวาน น้ำหวานเพลินเลยค่ะ แต่พอทราบผลรอบสองตอนนี้คุมอาหารแล้วค่ะลดแป้ง ลดของหวานทุกอย่าง ทานข้าวกล้อง เน้นโปรตีน 1 อาทิตย์แล้วค่ะจะลดน้ำตาลได้ทันไหมคะ แอบกังวลมากเลยค่ะ วันจันทร์นี้ต้องๆปตรวจแล้วไม่รู้จะรอดไหม🥲#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรก #แม่ๆช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ

1 Các câu trả lời

คิดว่าลดทันนะคะ เพราะค่าน้ำตาลไม่ได้สูงมากเท่าไหร่ บ้านนี้รอบแรก50g ไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ151 ควบคุมอาหาร งดของหวานทุกชนิด กินน้ำตาล100g เจาะ 4เข็ม ผ่านจ้า ขอให้ตรวจผ่านเหมือนกันนะคะ 🤗

ขอบคุณมากๆนะคะ แอบกังวลมาก ระวังเรื่องการกินทุกอย่างเลยค่ะ พ่อเป็นเบาหวานด้วย จะถามพ่อทุกอย่างเลยอันนี้อันนั้นกินได้ไหม