8 Các câu trả lời

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้น น้ำหนักลูกตามเกณฑ์​ก็พอค่ะ​ เนื้อสัตว์ไร้มัน​ นม​ ไข่​ต้ม กล้วยน้ำหว้า​ บ้านนี้เพิ่มนมแพะมาด้วยค่ะเพราะเป็นคนทำงานหนักขายของ​ นอนดึก​ 18วีคน้ำหนักขึ้น2โล​ แต่นน.ลูกตามเกณฑ์​ดีค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

นมแพะค่ะ นี่ก็เป็นค่ะ ท้อง4เดือนน้ำหนักไม่เพิ่มเลย

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้17weekแล้ว น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลย

จริงค่ะ ช่วงที่ยังไม่ได้ยาบำรุง ลดวันละ1กิโลเลยค่ะ

Super Mum

แม่เน้นทานโปรตีน เนื้อสัตว์เพิ่มนะคะ สู้ๆนะคะ

เนื้อ, นม, ไข่​ คะแม่

ไข่ต้ม, กล้วยน้ำหว้า.พอไหวไหมคะ.กินอาหารพวกโปรตีน.ถ้าซาวแล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์​ก็น่าจะโอเคนะคะคุณ​แม่.ลองปรึกษา​คุณหมอ​ดูคะ✌️✌️

ไข่ต้ม​ น้ำเต้าหู้​

กินถั่วเหลืองไม่ได้ค่ะ ส่วนไข่กินทุกวันเลยย

เนื้อ นม ไข่ ค่ะ

Câu hỏi liên quan