12 Các câu trả lời

VIP Member

ต้องหาหมอหรือเภสัชที่ไว้ใจได้นะคะ เราเคยไปหาเภสัช เขาบอกว่าตัวไหนทานได้หรือไม่ได้ ยาพ่นคอแก้ไอก็ใช้ได้แค่บางตัว ไม่แนะนำให้พ่นบ่อย เพราะจะทำให้ลูกในท้องเป็นภูมิแพ้ง่าย เขาไม่แนะนำให้ทานยาลองใช้วิธีปฏิบัติตัว ทานน้ำอุ่นแทนเวลาไอ

น่าจะไปหาหมอนะคะอาทิตย์ก่อนแม่ก็เป็นค่ะจิบน้ำอุ่นแล้วก็ไม่หายอีก 2-3 วันมีไข้ขึ้นไปหาหมอเจาะเลือดดูสรุปเป็นไข้เลือดออกพึ่งหายค่ะเพราะเกล็ดเลือดลดลงๆ

แนะนำดื่มน้ำอุ่นค่ะ ไม่ควรกินยาฆ่าเชื้อเด็ดขาดนะคะ ยกเว้นมีหนองหรือคุณหมอ (ไม่ใช่ร้านยา) จ่ายยาค่ะ:)

ควรไปหาหมอแล้วแจ้งว่าตั้งครรภ์กี่สัปดาห์ ให้หมอประเมินค่ะ ยาซื้อยาทานส่งเดชค่ะ

เวลาบ้านนี้เจ็บคอไม่สบายจะกินน้ำอุ่นค่ะก่อนนอนกินน้ำผึ้งมะนาวใส่ในน้ำอุ่นค่ะ

VIP Member

ทาน amoxicillin ได้ค่ะแม่ปลอดภัย ตอน6เดือนเราเป็นโควิดเจ็บคอแฟนเป็นเภสัชให้กินตัวนี้

แม่ควรไปหาหมอค่ะ ห้ามหายาทานเองเด็ดขาด

แนะนำแม่ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

หาหมอที่ฝากครรภ์นะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ