13 Các câu trả lời

ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้ท้องแรกน้องดิ้นตอน18wเลยค่ะ จริงๆน้องดิ้นตลอดนะคะเพียงแค่น้องยังเล็กแม่เลยอาจจะยังไม่รู้สึกถึงการดิ้นของน้องแค่นั้นเองค่ะ ถ้าคนท้องหนาหน่อยก็20wขึ้นไปเลยค่ะ

บ้านนี้รู้สึกตอน 19 วีคค่ะ ปล่อยธรรมชาตินะคะแม่ อย่าไปอ่านของคนอื่นเยอะ อ่านเยอะแล้วมากดดันตัวเอง ว่าทำไมของฉันไม่ดิ้น จริงๆ น้องดิ้นตลอดเวลาซาวด์ แค่เราไม่รู้สึกค่ะ

15วีคกว่า รู้สึกน้องตอดดุ้บๆแล้วค่ะ รู้สึกแค่วันละ1-2ครั้งเองค่ะ แต่บางวันก้ไม่รู้สึกอะไรเลย เห็นเค้าบอกว่าจะรู้สึกถึงการดิ้นได้จริงๆก้ตอน20วีค นะคะ

Super Mum

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ จะรู้สึกเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับผนังหน้าท้องของแต่ละคนค่ะ บ้านนี้รู้สึกดิ้นตอน 20 วีคค่ะ

ท้องแรกจะรู้สึกช้าหน่อยนะคะ บ้านนี้น้องตอดตอน 19w ถ้ารู้สึกน้องดิ้นชัดๆ ตอน 21 w จ้า เป็นคนอ้วนหน้าท้องหนา

เรา 16 วีค ยังไม่รู้สึกเลยค่ะ แต่หมอบอกน้องแข็งแรงดีปกติดี จะรู้สึก 18-20 วีค แล้วแต่บางคนค่ะ

ไม่รู้สึกเหมือนกันค่า 15 วีคแล้วค่ะ ท้องยังไม่ออกเลย ตอดก็ไม่ตอดเลย😂

20w up แต่ถ้าหน้าท้องหนาอาจจะช้าหน่อยน่ะ ท้องบางก็จะรู้สึกเร็ว

TapFluencer

ช่วงนี้จะแค่ตอดๆค่ะยังไม่ดิ้นให้แม่รุ้สึก

18w5d ยังไม่รู้สึกความการดิ้นของลูกเลยค่ะ