11 Các câu trả lời

โดยปกติคนท้องจะเริ่มมือเท้าหรือขาบวมช่วงปลายไตรมาส2 ถึง3 แต่หากบวมเยอะผิดปกติกดบุ๋มให้รีบไปหาหมอค่ะเสี่ยงครรภ์ป็นพิษได้ ทานโซเดียมน้อยๆ งดนั่งห้อยขาหรือยืนนานจนเกินไปค่ะ เวลานอนให้หาหมอนมารองช่วงเท้าไว้ค่ะอย่าให้เท่าห้อยต่ำนานไป

ขอบคุณค้า

ส่วนตัวถ้ากินกะเตี๋ยวจะบวมค่ะ กิน2ชามพิเสด ขาบวมตีนบวมเลยค่ะ น่าจะเพราะโซเดียมเห็นผลไวมาก 5555

บ้านนี้กินส้มตำก็บวมไปหลายวันเลยค่ะ 😂

ถ้าบวมไวบวมมากกดบุ๋มให้รีบไปหาหมอนะคะ ของเรา30w++ ไม่บวมค่ะ แค่ดูอวบขึ้นสมส่วนปกติค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4501304)

บางทีนั่งนานๆมันจะบวมนิดหน่อยค่ะ ตรงเท้าวันนี้ปวดขามากกๆๆ

ผื่นขึ้นเต็มท้องเลยค่ะคุณแม่ท่านไหนเป็นบ้างคะคันด้วยค่ะ

แจ้งหมอไปตอนท้องได้3เดือนค่ะก้อไม่ได้ว่าอะไรไม่ได้ยาทาอะไรเลยค่ะ😔😔😔😔

Super Mum

นัดครั้งหน้าแม่ต้องถามหมอนะคะ ว่าเป็นอะไร บวมไวไปค่ะ

ขอบคุณค้า

ทางนี้ก็เหมือนกันค่ะ7เดือนขาบวมแล้วค่ะ

30+3 เคยบวมเหมือนกันคะ วันสองวันก็หายคะ

บ้านนี้30w 7เดือนกว่า ยังไม่บวมค่ะ

Câu hỏi liên quan