9 Các câu trả lời

บ้านนี้ 20+4w ก่อนท้อง 45 ตอนนี้ ไม่เกิน 43.5 คุณหมอให้แม่เพิ่มน้ำหนักค่ะ แต่น้องน้ำหนักในเกณฑ์ปกติ คุณแม่ลองควบคุมให้ขึ้นเดือนละไม่เกิน 2 กิโลนะคะ กลัวเบาหวาน

VIP Member

อายุครรภ์เท่ากันเลย เราก่อนตั้งท้อง 49 ตอนนี้ 58 แล้วแต่คุณหมอใจดีไม่ว่าอะไรเรื่อง นน. นะ

บ้านนี้5เดือนแล้ว ก่อนท้องน้ำหนัก48 ตอนนี้น้ำหนัก 47.6 ค่ะ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดี😁

Super Mum

น้ำหนักขึ้นเยอะไปค่ะแม่ คุมน้ำหนักหน่อยก็จะดีนะคะ เดี๋ยวจะลำบากตอนคลอดค่ะ

บ้านนี้ 22 วีค ก่อนท้อง 49.3 น้ำหนักพึ่งขึ้นตอน20วีคค่ะ ตอนนี้ 50 🤣 ลงลูกหมดเลย

ขึ้นเยอะไปค่ะบ้านนี้ก็20wก่อนท้อง47ตอนนี้54หมอบอกคุมอาหารกลัวเป็นเบาหวาน

5 เดือน ถือว่าน้ำหนักขึ้นค่อนข้างเยอะแล้ว ยังไงพยายามคุมอาหารบ้างนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

เท่ากันเลยค่ะแต่บ้านนี้ยัง48อยู่เลย

ขึ้นเยอะไปนะคะแม่ ระวังเบาหวานนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ