35 Các câu trả lời

มันไม่เกี่ยวกับท้องเล็กไม่เล็กค่ะ แม่บ้านนี้ตอนท้องคนแรก คือมองข้างหลังไม่รุ้เลยค่ะว่าท้อง ตอนนี้คนที่2ก็เช่นกันค่ะ อย่ากังวลค่ะ ให้ นน. ลูกตามเกณฑ์พอค่ะ นี่ได้ลูกหมดเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อีกอาทิตย์เดียวก็จะคลอดแล้วไม่มีใครเชื่อเพราะท้องเล็ก แต่คุณหมอบอกลูกน้ำหนักตามเกณฑ์แม่เลยไม่กังวลค่ะ😁

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ท้องเล็กเหมือนกันค่า แต่ลูกน้ำหนักเกินเกณฑ์ด้วยซ้ำ บำรุงเยอะๆค่ะ ให้น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

กินไรบ้างค่ะน้ำหนักลุกถึงจะขึ้น

ท้องเล็กแต่เด็กในท้อง นน.ตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ เราท้อง5เดือนก็เหมือนคนท้อง3เดือนเลย

แล้วแต่สรีระของแม่คะ แต่ละคนไม่เหมือน ให้นำ้หนักลูกขึ้นตามเกณฑ์พอค่ะ คุณแม่

ของบ้านนี้7เดือนก็ประมาณนี้ก็มีคนทักกว่าเล็ก แต่หมอว่าปกติก็โอเครแล้วค่ะ

ดูแล้วก็ไม่เล็กนะคะ พอดี เรา7เดือนก็ประมาณนี้ค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้35+6 หมอบอกว่าท้องเล้กมากคะคนอื่นก้ว่าท้องเล็ก ท้องเล้กไปไหมคะ

บ้านนี้7เดือน เหมือน4เดือนของคนอื่นเลยค่ะ เราตัวเล็กมาก กลุ้มอยู่เห

Câu hỏi liên quan