13 Các câu trả lời

อย่านอนหงายบ่อยนะคะ น้ำหนักจะกดทับทำให้ออกซิเจนไปเลี้ยงลูกได้ไม่ดีอันตรายค่ะ แนะนำตะแคงแล้วคีบหมอนข้างสูง ๆ ดูค่ะ เราเคยคีบหมอต่ำแล้วปวดเข่าปวดตัวไปหมด พอเสริมหมอนข้างให้สูงขึ้นหายเลย

TapFluencer

เวลานอนตะแคงลองหาผ้าห่ม หมอนข้าง ตุ๊กตา มารองช่วงท้องดูค่ะ ด้านหลังก็หาพวกนี้มารองเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ใช้วิธีนี้ค่ะ นอนหลับสบาย แต่จะตื่นทุก 1 ชั่วโมง มาฉี่😁😁

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติจะนอนตะแคงมาตลอดก็จะปวดเมื่อยข้างที่ตะแคง ตั้งแต่เริ่มปวดหลังมากขึ้นนอนหงายคือสบายทุกส่วนมาก 😂

ต่างกันเลยค่ะ นี่เรานอนหงายสบายกว่านอนตะแคงค่ะ หมอให้เรานอนท่าที่สบายที่สุดค่ะ เพื่อการพักผ่อนที่ดีค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 36w นอนยาก ปวดร้าวไปหมด ตะแคงซ้ายก็แล้ว ขวาก็แล้ว ไม่รู้จะบรรเทาความปวดยังไง

Super Mum

แนะนำแม่ลองเอาหมอนหนุนที่ท้องและหลังเวลานอนตะแคงค่ะ และเอาขาก่ายหมอนข้างค่ะ ช่วยได้ค่ะ

VIP Member

อาการเดียวกันเลยค่ะ นอนลำบากมากตื่นทั้งคืน เดือนสุดท้ายมีบวกอาการปวดน่องเพิ่มมาอีก 🥹

เหมือนกันค่ะจะนอนท่าไหนท้องก็แข็งนอนไม่สบายตัวเลยแถมยังคันไปทั้งตัวแล้วนอนไม่หลับอีก

เป็นเหมือนกันเลยคะเวลานอนตอนกลางคืนชอบนอนหงายและท้องแข็งบ่อยมากกไม่รู้จะทำยังไงดี

กำหนดวันไหนค่ะ

เอาหมอนสูงๆไว้ระหว่างขาแล้วนอนตะแครงดูจ้าพอช่วยได้ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

Câu hỏi liên quan