8 Các câu trả lời

ของเราก็มีค่ะ ก้อนใหญ่กว่าด้วยค่ะคลอดลูกทีไรถ้านมคัดมันก็จะบวมแข็งและปวดด้วยค่ะ แต่พอลูกเข้าเต้าบ่อยๆ นานๆไปทันก็หายเองค่ะ จะเป็นแค่ช่วงคลอดใหม่ๆค่ะ เคยถามหมอ หมอบอกว่าเป็นก้อนไขมันค่ะ ตอนนี้ยังอยู่แต่ไม่มีอาการอะไรค่ะ เพราะจะเป็นแค่ช่วงคลอดใหม่ๆค่ะ จะคัดเหมือนคัดนมค่ะ เดี๋ยวถ้านมหายบวมมันก็หายปวดไปด้วยค่ะ

TapFluencer

ปกติค่ะเวลาเราคัดเต้าแล้วน้ำนมเยอะมันจะขึ้นไปอยู่บนรักแร้ค่ะ ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆ หรือปั๊มนมเรื่อยๆค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆหายเอง

ของเราก็เป็นค่ะ ให้น้องเข้าเต้า หรือปั๊มนมนะคะ เดี๋ยวหายค่ะ

ของเราก็เป็นคะ มีน้ำนมไหลออกมาด้วย

เราก็เป็นค่ะ น้ำนมจะมา

หาหมอแม่ไม่ปกติค่ะ

ของเราเราก็เป็น

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ