16 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้กินข้าวกล้อง กล้วยไข่ ทุเรียนค่ะ อีกเดือนเดียวจะคลอดแล้วกินทุเรียนทุกวันเลยค่ะวันละเม็ด2เม็ด กล้วยไข่วันละ4-5ลูกค่ะ ไม่ได้ฝืนกินนะคะกินเพลินค่ะ55😂 นมแม่กินเป็นแอนลีนค่ะกินวันละ 2กล่องค่ะ แคลเซียมเยอะดี น้ำแม่กินวันละ3-4ลิตรเลยค่ะ เพราะตั้งใจจะให้ลูกกินนมแม่ค่ะ น้ำนมจะได้มาเร็วๆ

บางที เครื่องซาวกับ ขนาดจริงลูกไม่เท่ากันคะ เน้นไข้ เนื้อ โปรตีน คะ บ้านนี้ 37+4 ..1900 แต่ ท้องใหญ่. ถือว่าปกติ คะ

เน้นพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ ฟักทองต้มหรือผัดและก้อกล้วยค่ะ ลองเข้าเมนูที่เกี่ยวกับเพิ่มน้ำหนักลูกดูค่ะ

บ้านนี้36วีคน้องหนัก3โลเเล้วค่ะ เเม่ทานอาหารทั่วไปเเต่จะกินไข่ต้มกับนมเยอะหน่อยค่ะ

แนะนำเป็นอาหารประเภทโปรตีนเลยค่ะ เน้นโปรตีนเป้นหลักรองมาก้อเป้นพวกผักผลไม้ค่ะ

เพิ่มโปรตีนคะลดแป้งแม่ลองเลือกดูอาหารที่มีโปรตีนเน้นตัวนั้นจะลงลูก

VIP Member

บ้านนี้37+5น้ำหนักยัง1899อยุ่เลยค่ะบำรุงก้ไม่ขึ้นไม่รุ้จะทำยังไง

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ และกล้วยน้ำว้าค่ะ

พื้นฐานเลยค่ะแม่​ ไข่​ นม​ ผัก​ เนื้อสัตว์​ ปลา

เน้นโปรตีนค่ะ ไข่ เนื้อสัตว์ นมจืดค่ะ