36+1 week น้อยใจสามีบ่อยมากค่ะ ร้องไห้อทบทุกวันเลย มีวิธีแก้ไหมค่ะ

ตั้งแต่ท้องมาก็ออกจากที่ทำงานเลยคะ อยู่บ้านอย่างเดียว สามีทำงานคนเดียว กลับมาจากทำงานนางไม่เคยยิ้มให้เลยคะหน้าบึ้งตึงตลอด วันหยุดที่เป็นวันอาทิตย์นางก็ไม่หยุด นางเลือกที่จะไปทำงานต่อ ได้หยุดแค่ตอนพาเราไปหาหมอ แค่นั้น ถามไปว่าไม่อย่าหยุดดูแลบ้างหรอ นางก็บอกต้องทำงานเก็บเงิน ลูกจะคลอดแล้ว #แต่มันน่าจะเป็นความรู้สึกเราเองว่าเขาไม่อยากอยู่กับเรา คิดมากทุกเรื่องแล้วน้ำตามันออกมาเอง ก่อนท้องเป็นผู้หญิงที่เข็มแข็งกับทุกเรื่องเลยค่ะ เป็นคนที่ดูแลตัวเองได้ ทำงานหาเลี้ยงตัวเองได้ แต่ตอนนี้ ไม่ไหวเลยค่ะ #เราควรเข้าใจเขาใช่ไหมค่ะ แต่เราเลิกคิดเรื่องพวกนี้ไม่ได้เลย ติดอยู่ในหัวซ้ำๆทุกวัน หรือเป็นเพราะเราอยู่คนเดียว

1 Các câu trả lời

ยิ่งทำงานคนเดียวแล้วก็ต้องขยันเก็บค่ะแม่ พอคลอดมาแล้วจะมีรายจ่ายอีกเยอะเลยค่ะ