34 Các câu trả lời

ไปฝากท้องให้ไวที่สุดนะคะคุณแม่ เพื่อความปรอดภัยของคุณแม่แล้วก็เจ้าตัวน้อยไปฝากท้องแนะนำให้เอาคุณพ่อไปด้วยนะคะแม่ บ้านนี้รู้ว่าท้องตอน5วีคก็รีบไปฝากเลย ไปครั้งแรกก็ได้ซาวด์แล้วคะแต่อาจจะยังไม่เห็นตัวน้องนะคะเพราะน้องตัวเล็กมากๆบ้านนี้เห็นตัวน้องตอน11วีคเลยคะ #รูปน้องตอน11วีคคะ

ขอบคุณมากนะคะแม่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ🙏💕

คุณแม่ไปฝากท้องให้เร็วที่สุดเลยค่ะ เพราะเวลาที่ฝากครรภ์คุณหมอจะให้วิตามินบำรุงครรภ์ โดยเฉพาะโฟลิคสำคัญมากในช่วงแรกของการตั้งครรภ์อ่อนๆช่วยลดความเสี่ยงพิการทางสมองให้ลูกได้มากเลยค่ะ รีบไปฝากครรภ์นะคะ

ค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ

รู้ตัวว่าท้องตอน4wค่ะ พอรู้ก็รีบไปฝากเลย บ้านนี้ฝากกับคลีนิคค่ะ จะได้ซาวด์ทุกๆเดือนและคุณหมอจะได้ดูแลตรวจเลือดว่าคุณแม่เป็นอะไรไหมเลือดจางหรือป่าว จะได้ให้ยามาบำรุงด้วยจ้า

หมอซาวด์ให้เลยค่ะ ซาวด์ทุกๆเดือนเลย 4wยังไม่เจออะไรค่ะ มาเจอถุงตั้งครรภ์ตอน5wซาวด์ผ่านช่องคลอด เจอถุงตั้งครรภ์ชัดๆผ่านหน้าท้องตอน6w แล้วเจอน้องพร้อมหัวใจเต้นตอน7w6dค่ะ

ประจำเดือนวันแรกขาดก็ตรวจเจอเลยค่ะ​ ประมาณ2อาทิตย์​ก็ไปฝากเลยเพราะจะได้บำรุงตั้งแต่เริ่มเลยคะ​ ได้โฟลิคมาทาน​ โฟลิคสำคัญ​นะคะแม่ๆ

ยินดีด้วยนะคะแม่ ตอนนี้6w4dค่ะ เริ่มมีอาการแพ้บ้าง

บ้านนี้ฝากอนามัยตอน10วีคคะแม่ท้องแรกตื่นเต้นเหมือนกันคะตอนนี้35+6วีคแล้วคะกำหนดคลอดเดือนหน้าแล้วคะ

ไปฝากครั้งแรกแต่เช้าเลยไหมคะ ขอบคุณค่ะแม่

รู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ ตรวจขึ้น2ขีด ก็ไปฝากเลยคร้าาา ตอนฝาก หมอซาวด์ 7w3d ค่ะ ปัจจุบัน 24w แล้วค่ะ

บ้านนี้ไปฝากประมาณ3วีคค่ะ คุณหมอบอกว่ามาฝากท้องเร็วมาก ฝากท้องเร็วก็จะเจ็บตัวบ่อย😂😂

ค่ะแม่ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

บ้านนีไปฝาก6w4dค่ะ ตื่นเต้นมากกกก❤️ คุณแม่รีบไปฝากเลยค่ะจะได้ยาบำรุงมาทาน🥰

ทีแรกหาน้องไม่เจอ คุณหมอเลยซาวผ่านช่องคลอดค่ะ

Super Mum

สามารถไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ บ้านนี้ท้องแรกฝากตอน 7 วีคค่ะ ท้องสอง 8 วีคค่ะ

8w 4d ไปซาวด์ที่คลินิกหมอบอกว่าถุงตั้งครรภ์ผิดปกติต้องเอาออกแม่ๆบ้านไหนเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ อันตรายไหม สุดท้ายแล้วต้องเอาออกไหมค่ะ ทำใจไม่ได้เลยค่ะ

ประจำเดือนไม่มา2วันจรวจขึ้น2ขีดก็ฝากเลยค่ะหมอบอกว่าฝากเร่วยิ่งดี

ค่ะแม่