2 Các câu trả lời

สูตรที่บ้านนะคะ ลดเเป้ง ลดข้าว ทานเเค่ 1 ทัพพี/มื้อ งดของหวาน ถ้าไม่ไหวทาน 1 ครั้ง/3 วันชิ้นเล็กๆไม่เกิน 3 คำเท่านั้น ทานโปรตีนให้ได้วันละ 70-80 กรัม/วัน (ตกหมูเนื้อขึ้นต่ำ1 ขีด/มื้อ) ค่ะ +ทานสลับนมวัว นมถั่วเหลือง low fat วันเว้นวันก่อนนอนค่ะ +กินกล้วยน้ำว้าห่ามๆ 1-2 ลูก ตอนบ่าย 3 วันเว้นวันค่ะ ทานมา 9 เดือนเเล้ว ลูกเเข็งเเรงปกติโตตามเกณฑ์ดีมากค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ