7 Các câu trả lời

เมื่อเดือนเมษาเราก็เป็นโควิด ท้อง 8เดือน เราก็โทรปรึกษาหมอ หมอก็ให้แฟนเราเข้าไปรับยาที่ รพ คะ ได้แค่ยาพารามากิน เพราะยาตัวอื่นคนท้องไม่สามารถกินได้ค่ะ และก็เลื่อนนัดไปก่อนค่ะแม่ ลองโทรปรึกษาหมอดูนะคะ

โทรปรึกษา รพ ใกล้บ้าน ค่ะ .. ตัวเราเองเป็นตอน 36+ w ปรึกษา รพ ให้ทานยาตามอาการที่บ้าน ซื้อที่ร้านขายยา แจ้งด้วยนะคะว่าตั้งครรภ์ พารา แก้ภูมิแพ้ ยาแก้เจ็บคอ หมั่นจิบน้ำอุ่น / สังเกตลูกดิ้น ลูกโก่งตัว ด้วยนะคะ

พึ่งแอดมิน 5 วัน เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดน่ะค่ะ รีบไปเลยค่ะ

ควรโทรปรึกษาคุณหมอค่ะเพราะท้องแก่แล้ว ให้เขาประเมินอาการช่วงไตรมาสสุดท้ายเสี่ยงเชื้อลงปอดแม่ได้ง่ายๆ ถ้าอาการหนักอาจจะได้ผ่า

บ้านนี้ก็เป็น 35w ไปหาหมอ หมอให้ยา ตามอาการค่ะ ตอนนี้หายแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยค่ะแม่ ทางนี้กำลังเป็นตอน35wพอดีเลยค่ะ

บ้านนี้ไปหาหมอ หมอให้กินแต่ยาพารา

รีบหาหมอดีกว่าค่ะ

TapFluencer

ต้องรีบรักษาค่ะ

รีบไปก่อนหมอนัดเลยค่ะ กลัวจะเปนอันตรายกับลูก

Câu hỏi liên quan