2 Các câu trả lời

แม่ท้องอยู่ใช้ไหมคะตอนนี้ แนะนำทานนมอินทผาลัม,และอินทผลาอบแห้งคะตอนท้องทานได้คะบำรุงตัวนี้ได้ขณะท้องพคลอดแล้วกินต่อเนื่องได้เลยคะ แนะนำแม่ต้องพาน้องเข้าเต้าบ่อยๆจะช่วยกระตุ้นน้ำนมแม่และใช้มือน้ำนมบ่อยๆวนไปวนมาจากบนไปล่างจากล่างไปบนและใช้เครื่องปั๊มนมไฟฟ้ากระตุ้นแม่ต้องขยันปั๊มทุกๆ2ชม.เป็นเวลาตรงกันทุกๆวันทำแบบนี้วนไปทุกๆวันปั๊มโดยมีวินัยน้ำนมก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆคะทานน้ำขิงด้วยนะคะหลังคลอดมันช่วยได้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากนะคะ☺️

Super Mum

บ้านนี้กินชาอุ่นรักกล่องสีชมพูค่ะ เริ่มกินตอนท้องตั้งแต่ 6 เดือนขึ้นไปค่ะ กินจนถึงหลังคลอดเลยค่ะ พอหลังคลอดน้ำนมมาเยอะมากเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแน่นำมากนะคะ ☺️

Câu hỏi liên quan