10 Các câu trả lời

ปกติค่า อาการของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขนาดท้องก็เช่นกันค่ะ ในส่วน นน ของแม่ ขนาดของท้อง ไม่มีความสัมพันธ์แน่นอนกับ นน ของเด็กในท้องนะคะ แม่ นน ขึ้นมากหรือท้องใหญ่มาก ไม่ได้หมายความว่า นน ลูกจะมากตาม แม่ นน น้อยหรือ นน ลด หรือท้องเล็ก ก็ไม่ได้หมายถึงน้องจะตัวเล็กลงค่ะ เพราะฉะนั้นเลือกกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นคุณภาพของอาหาร(quality)มากกว่าปริมาณของอาหาร(quantity)นะคะ นน แม่จะขึ้นไม่มากไปยิ่งดีค่ะ หลังคลอดมาหุ่นเข้าที่ไว และไม่เสี่ยงกับเบาหวานตอนท้องด้วย ส่วนน้องจะตัวโตและแข็งแรงด้วยค่ะ

ยินดีค่า

VIP Member

เป็นได้ค่ะ ถ้าคุณแม่รูปร่างเล็ก ตัวเล็กมาก่อนท้อง ท้องก็จะไม่ค่อยออกนะคะ อาจจะออกช่วงหลัง 20 วีคก็ได้ และถ้าพบหมอทุกครั้ง ลูกปกติดี น้ำหนักได้ตามเกณฑ์ ก็คือโอเคค่ะ ไม่ต้องกังวลไป ปรึกษาคุณหมอด้วยก็ได้นะคะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่คัน ท้องไม่ออกเลย มาออกตอน 20 week เรื่องปกติค่ะ ท้องออกช้า ออกเร็วอยู่ที่รูปร่างแม่ค่ะ ถ้าไม่สบายใจแม่ปรึกษาหมอได้นะคะเวลานัด

เรารู้สึกคัดเต้านมตอนรู้ว่าท้องตอนแรกๆค่ะ1-2 เดือนแต่ตอนนี้จะ 7 เดือนแล้วยังไม่รู้สึกอะไรเลย

บ้านนี้เป็นเหมือนค่ะ14wท้องแรกไม่มีอาการแพ้ แต่เบื่ออาหารน้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้จะ20w.แล้วอาการคัดนมไม่มีเลยค่ะ​ ปกติเลยตั้งแต่รู้ว่าท้อง

ตั้งครรภภ์มีใครเป็นตกขาวไหมค่ะ มีกลิ่น

TapFluencer

บ้านนี้31วีคยังไม่คัดเต้านมเลยค่ะ

ปกติค่ะ นี่ก็ไม่เหมือนคนท้อง

Super Mum

ปกติค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ