46 Các câu trả lời

VIP Member

* ของเรารู้สึกตอน16-17วีคงับ ตอนนี้21+2 ขยับแทบจะตลอดเวลาเลยคร้าบ อาจเพราะผนังท้องบางด้วยค่ะ ไม่ก็เราแอคทีฟ ทำโน่นนี่ แล้วก็ฟังเพลงโมสาร์ทบ่อยๆงับ บวกกับลูบท้อง สัมผัสเค้าบ่อยแล้วก็พูดคุยกับเค้าด้วยคร้าบแม่ แต่แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เดี๋ยวสักพักก็รู้สึกค่ะ 💗

ใจเย็นๆค่ะคุณแม่เดี๋ยวก็รู้สึกค่ะ พยายามกระตุ้นด้วยการพูดคุย หรือเปิดเพลงให้ฟังค่ะ บ้านนี้น้องเริ่มตอดครั้งแรกตอน16วีคค่ะตอนนั้นเปิดเพลงไม้เมืองให้ลูกฟังค่ะ น้องคงชอบ 555

บ้านนี้ฟังเพลง คุยกับลูกทุกวันค่ะ แล้วก็อยู่ที่อารมณ์แม่ด้วยค่ะ อย่าเครียด จะคุยกับลูกว่าวันนี้เราทำอะไรบ้าง ใส่เสื้อผ้าสีอะไร เจออะไรมาบ้าง (เล่าเป็นเรื่องราวนะคะ)

ใจเย็นคะ น้องยังตัวเล็ก ถ้าท้องแรก บางที คุณแม่อาจแยกไม่ออก 20-22week ถึงจะรุ้สึกได้คะ ลองให้น้องฟังเพลง แล้วลูบท้องไปด้วย อาจช่วยได้นะคะ

VIP Member

เปิดไฟฉายส่องท้อง เปิดเพลงให้เขาฟัง ไม่ก็ลูบท้อง น้องได้ยินเสียงรึเห็นแสงเขาจะดิ้นค่ะ ขึ้นอยู่กับหน้าท้องแม่หนาหรือบางค่ะ

ไม่ต้องรีบนะคะ น้องจะเจริญเติบโตตามพัฒนาการไปเอง คุณแม่แค่ทานอาหารครบ 5 หมู่ดูแลตัวเองเยอะๆเท่านี้ น้องก้สมบูรณ์แล้วค่า 🥰

VIP Member

บ้านนี้ดิ้นเบา ดิ้นแทบไม่รุสึกเลยคะแม่ก็กังวลใจหาหมอชาวดูน้องก็ปกติดีจนคลอดคะแม่ คลอดมาแล้วดิ้นเก่งถีบนอนตกที่นอนทุกวัน

VIP Member

ดื่มน้ำเย็นค่ะ พูดคุยกับเค้าบ่อยๆเปิดเพลงให้ฟัง แม่บ้านนี้รู้สึกตอน 16 วีคค่ะ ดุ้กดิ้กๆนิดๆตอนนี้ 25 วีคจ้า ดิ้นเก่งมากก😍😍

น้องดิ้นแล้วแต่เรายังไม่รู้สึกมั้ยคะ บ้านนี้น่าจะประมาณ20wไปหาคุณหมอทีไรคุณหมอสั่นจนอีแม่ตัวคลอนยังไม่ค่อยดิ้นเลย😂😂😂

การดิ้นของลูกเป็นวิวัฒนาการของเด็กในครรภ์นะคะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ เดี๋ยวน้องก็ดิ้น บ้านนี้19w.กว่าๆถึงดิ้นจ้า

Câu hỏi liên quan