8 Các câu trả lời

คนแรกผ่าคลอดกุมภาปีที่แล้วค่ะ พอคนโตอายุได้ 8 เดือนแม่ก็ท้องอีกค่ะ ตอนนี้ ในท้อง 26+6 วีคแล้วค่ะ แม่ตั้งใจปล่อย มีปัญหาเยอะพอสมควรค่ะ ทั้งแผลคีลอยด์ ทั้งต้องเลี้ยงลูกคนเดียว ท้องใหม่ๆคนพี่ก็ยังเดินไม่ได้ เจอภาวะแท้งคุกคามอีกค่ะ

แต่คุณแม่ระวังเรื่องแผลหน่อยก็ดีนะคะ ไม่ต้องบำรุงมากก็ได้ค่ะ ท้องสองส่วนมากจะใหญ่กว่าท้องแรก แผลข้างในไม่รู้จะสมานกันดีจริงมั้ย แต่ส่วนตัวมีแผลคีลอยด์ด้วย คลำดูเหมือนมีผังผืดขึ้นเยอะเป็นก้อนๆ คันมากเจ็บมากด้วยค่ะ แค่ไอเฉยๆก็เจ็บแผลที่เคยผ่าค่ะ พยาบาลก็บ่นนอยู่นะคะว่ามีน้องอีกคนไวไป เพราะมีช่วงที่ลูกคนแรกยังเดินไม่ได้ ต้องอุ้มต้องหอบกัน แถมเจอภาวะแท้งคุกคามอีก เลยโดนบ่นหนักไปอีกค่ะ

ของแม่บ้านนี้คนที่1อายุ9ขวบคนที่2อายุ6ขวบคนที่3ตอนนี้1ขวบกับ1เดือนเองค่ะ คนที่4เพิ่งคลอดเมื่อวันที่5นี่เองค่ะ คลอดแล้วทำหมันค่ะ

คน​แรก6เดือน คนที่2ในท้อง1เดือนกว่าๆ ห่างกัน1ปี3เดือน คลอดธรรมชาติ​ฝากพิเศษทุกครั้ง หมอไม่ได้ว่าอะไร​ ว่าท้องติดกัน

คลอดเองไม่เป็นไรจ้าแต่ผ่าคลอดต้องเว้น

ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ในท้อง 6 เดือน คนโต 1.7 ขวบ 🤣🤣 แม่ไปฉีดยาคุมไม่ทันน้องมาก่อน

จริงๆหมอให้เว้น 2 ปีจ้า

แฟนน้องชายผ่าคลอดลูกได้9เดือนท้อง2มาแล้วค่ะ😂

Super Mum

บ้านนี้ท้องคนที่สองตอนคนแรกอายุ 1 ขวบ 2 เดือนค่ะ

มีเพื่อนแล้ว ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ คิดว่าจะท้องไวกว่าคนอื่น😂😄

คนแรก5เดือน ตอนนี้ในท้อง1เดือนคะ🤣

คลอดธรรมชาติจ้า

คนแรก 8เดือนครึ่ง ท้องแล้วค้า

Câu hỏi liên quan