28 Các câu trả lời

ฉีดเถอะค่ะ เราฉีดไฟเซอร์ครบ2เข็ม ตอนท้องที่ทำงานเป็นกัน เราไม่ติดอยู่คนเดียว พอเราคลอดลูก ลูกได้2เดือน พี่สาวเราก็กลับบ้านมาหาเรา มาเล่นกับหลาน กินข้าวร่วมกัน ดูดน้ำหลอดเดียวกัน พอพี่สาวกลับไปปุ๊ปแสดงอาการทันทีเลยค่ะ สรุปพี่สาวเป็นโควิด แต่เรากับลูกเราไม่ติดค่ะ ฉีดเข็ม2เมื่อเดือนกันยายนปีที่แล้วค่ะ ว่าจะฉีดเข็ม3ต่อแต่รอครบ6เดือนก่อนค่ะ

บ้านนี้ครบ2เข็มแล้วค่ะ โมเดอร์นา+โมเดอร์นา เข็มแรก20วีค ไม่มีอาการ มีปวดแขนข้างที่ฉีด2-3วัน ลูกดิ้นดีมาก เข็มสอง23วีค เป็นไข้ หนาวสั่น ปวดตัวคืนเดียวหาย ปวดแขนไป2-3วัน ลูกดิ้นดี ตอนนี้34+3วีคแล้วค่ะ

ตอน 12 สัปดาห์ 5 วันค่ะ เข็มแรก เข็ม 2 15 สัปดาห์ ไพเซอทั้ง 2 ค่ะ ไม่มีอาการข้างเคียงอะไร ปวดแขนที่ฉีด วันเดียวก็หายค่ะ น้องแข็งแรงดีค่ะ ดิ้นดีมาก ไปตรวจทุกเดือนค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้ว

ฉีดไฟเซอร์2เข็มค่ะ เข็มแรกเมื่อ30ธ.ค.มีผลข้างเคียงแค่ปวดแขนยกแขนแทบไม่ขึ้น เข็ม2เมื่อวันที่20ม.ค. ผลข้างเคียงปวดหัว อาเจียน แต่กับลูกไม่มีผลข้างเคียงเลยค่ะดิ้นดีดิ้นเก่งมากเลย😅

เราฉีด 3 เข็มแล้วค่ะ เข็มแรกซิโนฟาร์มตอนยังไม่รู้ว่าท้องน่าจะประมาณ 2week เข็มสองซิโนฟาร์มตอน 6 week เข็มสามโมเดอร์น่าตอน 23 week ทุกอย่างปกติดีค่า คุณหมอเชียร์ให้ฉีดเข็มสามด้วยค่ะ ☺️

Super Mum

บ้านนี้ฉีดของซิโนฟาร์มทั้ง 2 เข็มเลยค่ะ ฉีดเข็มแรกตอน 33+3 ค่ะ เข็มสองฉีดตอน 36+3 ค่ะ  น้องดิ้นปกติดีค่ะ มีปวดแขนนิดหน่อยค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ น้องแข็งแรงดีค่ะ

ฉีดไฟเซอร์ครบ2เข็มแล้วคะ เข็ม1 ตอน17w เข็ม2 ตอน21 w อาการหลังฉีดมีปวดแขนข้างที่ฉีด1-2วัน ไม่มีไข้ น้องก็ดิ้นปกติคะ

TapFluencer

เพิ่งฉีด​ Pz เข็ม3 เมื่อวันที่​ 9 ก. พ. 65 เองคะ​ ตอนนั้น​ 33w คะ​ ปวดแขนอยู่​ 2 วัน​ แม่ไม่มีไข้​ น้องดิ้นปกติคะ

VIP Member

ฉีดทั้ง 1 -3 เข็มค่ะ ซิโนฟามไม่มีอาการอะไร ส่วนเข็มสามโมเดอร์นามีไข้ปวดแขนง่วงๆค่ะ กินพาราได้

กำลังจำไปฉีดเหมือนกันค่ะ 31w แล้วหมอพึ่งบอกให้ไป 🤣 ได้ไฟเซอร์คือไม่กลัวอะไรแล้วค่ะพร้อมมาก

Câu hỏi liên quan