9 Các câu trả lời

30+4w​ ยังไม่บวมเลยค่ะ​ มีแต่รอยแผนที่ขึ้นรอบท้อง😅ขนาดทาครีมตั้งแต่รุ้ว่าท้องทาทุกวัน​ แต่ยังแตก😂

ทางนี้ใช้ครีมอีฟตะแม่ ยังปกติอยู่เริ่มทาตั้งแต่รู้ว่ามีน้องเลย

บวมไม่บวมแล้วแต่คนเลยค่ะ ถ้ายังทำงานอยุ่แล้วงานที่ทำประจำต้องยืนนานก็บวมง่ายค่ะ

ทางนี้จะบวมออกทางมือมากกว่าเท้าเลยคะตอนนี้

28w ตอนนี้ยังรู้สึกว่าบวมเลยค่ะ ตื่นเช้ามาก็จะปวดๆหน่อยทั้งมือทั้งเท้าเลย

ของเราเพิ่งมาบวมตอนเข้า30w มานี้เลยคะ แอบกังวล

บ้านนี้บวมข้อเท้าและช่วงน่องคะ แต่เท้าไม่ค่อยบวมเท่าไหร่🤣

ทางนี้บวมมือ เท้า ข้อเท้า มาครบแล้วคะ

30+1ค่ะบวมค่ะหมอพูดตลอดเลยให้นอนหนุนเท้าสูงไว้ค่ะลดเค็มด้วย

อายุครรภ์เรา เท่าๆกันเลยคะ จะพยายามนอนหนุนเท้านะคะ

32wยังไม่บวมเลยค่ะ กดแล้วบุ๋มไหมคะแม่

กดไม่บุ๋มคะแม่ แต่บวมเอาๆ เลยแอบกังวล

VIP Member

เคสแม่ หมอให้ตรวจน้ำตาลไหมคะ

ได้ตรวจตอน23w ตอนนั้นค่า131 หมอไม่ให้เกิน140 เฉียดไปนิดนึงคะ แต่ช่วงหลังมารู้สึกชอบทานหวานมากขึ้นยิ่งร้อนๆแล้วตอนนี้มีอาการบวมขึ้นมาเลยแอบกังวลเลยคะ

30+1 เท้าบวมมากค่ะ🤣🤣

ผช.คะ แม่ละคะ

30+5 เท้าบวมค่ะ

ทางนี้บวม มือ เท้า จะเปนมากตอนตื่นนอนเลยคะ