21 Các câu trả lời

บ้านนี้ลดมา2โล ช่วงนี้กินอร่อยด้วยแต่ยังไม่ขึ้น พึ่งท้องแรกและเป็นคนผอมด้วยท้องยื่นออกมานิดเดียว จะออกให้เห็นว่าท้องก็คง5-6เดือนเลยค่ะ ส่วนลูกแข็งแรง น้ำหนักตามเกณฑ์ดีจ้า

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้น้ำหนักขึ้นตั้งแต่ตอน3เดือนและตอนโค้งสุดท้ายรวมๆน้ำหนักขึ้นทั้งหมด16กิโล แต่ลงที่น้องหมด ค้างที่แม่แค่2กิโล น้ำหนักน้องแรกเกิด3131g

บ้านนี้ลงค่ะตั้งแต่สองเดือนจน 5 เดือนลงมา 9 โลค่ะ ทานปกติไม่แพ้ค่ะ แค่ไม่ทานของหวานน้ำหวานค่ะ ตัวน้องแข็งแรงดีค่ะ แถมน้ำหนักแอบเกินเกณฑ์ค่ะ

กินอร่อยมากค่ะ ไม่แพ้ กินเยอะ แต่ น้ำหนักไม่ขึ้นเลย

บ้านนี้เท่าเดิมค่ะ พึ่งขึ้นตอน 6 เดือน น้ำหนักขึ้นทั้งหมด 10 กิโล น้องคลอด 3,018 กรัมค่ะ แม่เอาเอาเล็ก ๆ พอ (ผ่าคลอด)

ตอนนี้4เดือน นน52 ยังไม่ขึ้นเลยแม่ น่าจะท้องโตกว่านี้ ถ้าแม่ไม่แพ้ ทานได้ปกติ จะเริ่มขึ้นเรื่อยๆ

ตอนนี้4เดือนกว่าน้ำหนักขึ้นจาก56.5เป็น58.4คะเพิ่งจะเริ่มกินอาหารอร่อยเพราะแพ้และเบื่ออาหาร

Super Mum

บ้านนี้ช่วงไตรมาสแรกน้ำหนักลง 2 โลค่ะ พอเข้าไตรมาสที่สองน้ำหนักค่อยๆ เพิ่มขึ้นค่ะ

ขึ้นมา8ขีด-1โลค่ะ ช่วงเเรกๆแพ้ตอนนี้เริ่มทานได้แล้วค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมาเกือบ5-6โลแล้วค่ะ ตอนนี้ได้5เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้1-4เดือนน้ำหนักลดคะ มาเริ่มขึ้นตอน5เดือน

Câu hỏi liên quan