11 Các câu trả lời

สวัสดีค่ะ เราเป็นหมอศัลยกรรมเด็กนะคะ รักษาโรคนี้โดยตรง คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ พอน้องคว่ำ คลาน ผนังหน้าท้องแข็งแรงขึ้นสะดือจุ่นจะหายไปเองค่ะ ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องเอามือ เหรียญหรืออะไรใดๆไปกดทับนะคะ จะทำให้สะดืออักเสบ เป็นแผลได้ แต่ให้ระวังไส้อาจจะเข้าไปติดได้ ให้สังเกตจากลูกจะร้องกวนมากโดยไม่มีสาเหตุ ใช้นิ้วกดที่สะดือแล้วไม่ยุบเลย สะดือแดง อาเจียน ให้รีบพามา รพ ค่ะ ปล ตอนนี้เราท้องอยู่ค่ะ 18 wk แฝดสามค่าา

น่าจะคนละโรคกับในรูปนะคะคุณแม่ ที่น้องเป็นอาจรุนแรงกว่าค่ะ แต่สามารถมีชีวิตรอดได้ ค่อยมาผ่าตัดรักษาหลังคลอดค่ะ

มีเพื่อนแลัง🤭 ลูกที่บ้านก้อเป็นค่ะ จะค่อยๆหดเข้าไปเองเมื่อลูกโต ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ4-5 เดือนน่ะค่ะ ตอนนี้8 เดือน สะดือปกติแล้วค่ะ

ขอบคุณคะ กังวลมากๆเลย

หลานก็เป็น เค้าให้ทำตะเกียงแล้วจุดไฟแล้วเอานิ้วโป้งแม่รนไฟให้พอดำๆแล้วกดที่สะดือน้องทำทุกวันวันละ3เวลา แต่หลานเราหาย

ขอบคุณมากๆคะ

ลูกชายก็เคยเป็นค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ เดียวหายเองค่า ไม่อันตราย

ขอบพระคุณคะ😊

ลูกเคยเป็นจ้าาน้องร้องเยอะไหมค่ะ เป็นประมาน1เดือนก็หายจ้าา

ร้องเวลาหิว กะง่วงนอนคะ นี้จะ 2 เดือนแล้วยังไม่ยุบเลยคะ

ตกใจเรยเจอรูป ไม่เคยเห็นแบบนี้เรยค่ะ

เดี่ยวก็หายค่ะ บ้านนี้หายตอน3เดือนค่ะ

ขอบคุณคะ

เปงเหมือนกันค่ะเครียดกลัวลูกเจ็บ

Super Mum

เดี๋ยวสะดือน้องก็ยุบค่ะ

Super Mum

เดี๋ยวก็หายนะค่ะ