13 Các câu trả lời

ดูจากตุ่มแล้ว น่าจะเกิดจากจ่อมน้ำเหลือง ให้คุณแม่ เอา น้ำเกลือ ล้างและซับให้แห้ง คันมาก หมออาจจ่ายยาให้ แต่เมื่อโตขึ้น มีภูมิมากขึ้น จะค่อยๆหายไป แต่ไม่หายขาดนะคะ สามารถกลับมาเป็นได้อีก รักษาความสะอาด บริเวณที่น้องเล่น ที่นอน เสื้อผ้า ด้วยนะคะ

ขอที่อยู่คุณแม่หน่อยค่ะ เดี๋ยวจะส่งยาหม่องตะไคร้ไปให้ลองเเต้มดูค่ะ คิดว่าหายนะคะ เพราะหลานหนูเป็นอยู่ พอทาๆทุกวันมันก็จะแห้งไปเองหลานหนู4-5เดือนเองค่ะ

ได้คะ. นส.ใอ๋ พรมปั๋น บ้านเลขที่805หมู่ที่10 ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ 50170 เบอร์0930435748ขอบคุณมากคะ

น้องชายที่บ้านก็เป็นค่ะ ไปหาหมอบอกต่อมน้ำเหลืองไม่ดีเพราะพ่อแม่น้องอายุเยอะภูมิต้านทานไม่เยอะ แต่ตอนนี้น้อง 5 ขวบ หายเป็นปกติแล้ว

ออคะ. ขอบคุณมากคะที่แนะนำ

ที่นอน หรือเสื้อผ้าน้องไม่สะอาดหรือเปล่าคะ อาจจะล้างน้ำยาไม่สะอาดน้อฃเลยคัน ลองไปให้หมอตรวจดีกว่าค่ะ

ออคะ. ขอบคุณมากคะ

ดูจากขาและเท้า น้องยังเล็กมาก ควรพาหาคุณหมอเลยค่ะคุณแม่ คุณแม่ก็ได้สบายใจด้วยว่าลูกน้อยเป็นอะไร

คะ ขอบคุณมากคะ

พาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ สงสารน้องคงไม่สบายตัว เผื่อยิ่งเกาแล้วจะยิ่งลามค่ะ

ไม่เป็นคะ หมอบอกว่าเป็นต่อมน้ำเหลืองเสียคะ

พาไปหาหมอยังคะ..สงสารน้อง.ขนาดผู้ใหญ่เป็นเวลามันแตกยังเเสบเลยอะ

พาไปวันนี้แล้วคะ. หมอให้ยาทากับยากินมาคะ

VIP Member

เหมือนน้ำเหลืองเสียเลยค่ะ ถ้าไม่ทายาก็จะไม่หายแถมลุกลาม

ออคะ ขอบคุณมากคะที่แนะนำ

VIP Member

กลัวเป็นอิสุกอิใสค่ะ ไปหาหมอเลย

ไม่คะ. เด็กมีสิทธิ์เป็นทุกคนคะ

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ

คะ พาไปวันนี้แล้วคะ

Câu hỏi liên quan