7 Các câu trả lời

อยากรู้ค่ะว่าทำไมแม่ๆหลายๆท่านถึงอยากปั้มนมสต็อกไว้เยอะๆ แร้วพวกประโยชน์จากนมจะไม่ลดลงหรอค่ะ จากความเย็นแระความร้อนเวลาเอานมออกมาให้ลูกกิน หรือเพราะมีเหตุจำเป็นต้องไปข้างนอกหรือทำงานหรอค่ะถึงสต็อกนม

หมายถึง แม่ๆที่เป็นแม่บ้านให้ลูกเข้าเต้า เลี้ยงลูกอยู่บ้านงานไม่ได้ทำไม่น่าจะยุ่งขนาดถึงขั้นสต็อคนมประมานนี้ค่ะ นมผงไม่จำเป็นเรยค่ะสำหรับแม่เลี้ยงลูกอยู่บ้าน ถ้าแม่ๆที่ต้องทำงานตรงนี้จะเข้าใจดีค่ะ ว่าควรสต็อคนมไว้ให้ลูก

แม่บำรุงอะไรไหมคะ บ้านนี้เต้าล้วนอยากทำสต็อกไว้ให้น้องปั๊มได้แค่วันละประมาณ10-12ออนซ์เองค่ะแม่

VIP Member

ถ้าไม่ซื้อก็มีแบบให้เช่าอยู่นะแม่ เดือนละ4-500 มีหลายที่และหลายราคาด้วย ลองหาดูในเพจค่า

เยอะมากค่ะแม่ บำรุงตัวไหนคะ

ยุได้นานกี่อาทิตย์ค้ะ

ทำไงให้น้ำนมมาเยอะๆค่

Super Mum

สุดยอดมากค่ะแม่