8 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ ท้องสอง คือติดกาแฟ ต้องกินทุกวันตอนเช้า จนแม่ป่วย ติดโควิด ตกเลือด ได้ฤกษ์ลดละ แต่คงไม่เลิก แค่อีกนานกว่าจะได้กิน 😄😄 (หมอไม่ได้ห้าม แค่รู้สึกว่าร่างกายมันแย่ ควรพอ) ส่วนตอนท้องแรก กินตอนช่วงไตรมาสสาม ชงอ่อนๆ เลย แค่พอหายอยาก

ขอบคุณนะคะ❤️

TapFluencer

เราไปฟังหมออธิบายมาคลิปในติ๊กต๊อก ปริมาณคาเฟอีนไม่ได้เยอะขนาดนั้น สามารถทานได้ไม่เกิน2แก้วต่อวันค่ะ ถ้ากินบ่อยไปก็กลัวเป็นเบาหวาน หรือแล้วแต่แม่แต่ละคนนะคะ เราเองถ้ากินที่มันเข้มไปก็นอนไม่หลับเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้คุณแม่คลอดยังคะ ลูกมีผลข้างเคียงมั้ยคะ ถ้าไม่กินเราก็ปวดหัว เลยเครียดคะ บางคนก็บอกไม่ให้กิน 😅

เราก็เหมือนกันเสพติดชาเย็น เป็นคนน้ำหนักเยอะตั้งแต่ก่อนท้อง ตอนนี้ 117 โล ตรวจเบาหวานรอบแรกผ่าน เร็วๆนี้จะตรวจรอบ 2 กลัวมากไม่ได้กินแล้วรู้สึกเหมือนไม่มีแรง55555

ใช่ค่ะ เราไม่กินก็ไม่ได้ ปวดหัว แม่คลอดยังคะ ลูกปลอดภัยมั้ย

ชาเขียวค่อนข้างมีผลค่ะ อาจทำให้น้องนอนไม่หลับได้ แม่ก็อาจจะพักผ่อนน้อยค่ะ น้อยที่สุดดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทานได้แต่แม่ต้องระวังน้ำตาลนะ ... วันนึงไม่เกิน2แก้ว ถ้าแนะนำคือชามะนาวดีกว่าจ้า ✌️

ขอบคุณค่ะ❤️

TapFluencer

วันละไม่เกิน2แก้วค่ะแม่ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ

ขอบคุณค่ะ❤️

Super Mum

กินได้ค่ะ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ติดเหมือนกันเลยค่ะ

จิงๆค่ะ🤣