21 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอน 4 เดือนค่ะ ท้องออกจนคนทักว่ามีน้องก็ตอน 6 เดือน แม่ไม่ต้องกังวลกับขนาดท้องนะคะ ถ้าน้องสมบูรณ์แข็งแรงดีไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ แม่บ้านนี้เล็กมากยังไม่เคยกังวลเลย ชิลๆ 😂

บ้านนี้เท่านี้เลยค่ะไม่ออกเหมือนคนปกติกังวลมากก.😂

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ใหญ่กว่าเราอีกจ้า เราเพิ่งมาเริ่มใหญ่ตอน5เดือนนี่เอง ใส่ชุดคลุมท้องได้2อาทิตย์ ขยายเร็วมากจริงๆ 😅😅

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ตอนท้อง6เดือนยังไม่ออกเท่านี้เลยค่ะ แต่น้ำหนักลูกนี่หายห่วงเลยค่ะ

Super Mum

ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ถือว่าปกติน๊า รูปร่างแต่ละคนต่างกันจ้า

ของดิฉันท้องได้ 4 เดือนเหมือนกัน ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ของเราเหมือนคนไม่ได้ท้องเลย4เดือนอ่ะท้องไม่ออก.😂

ถ้าน้องน้ำหนักปกติ ก็ถือว่าปกติไม่เล็กไปหรอกจ้า

รออีกสักครู่คะเดี๋ยวจะบ่นเหมือนเราจะใหญ่ไปไหน

ไม่เล็กจ้าของเรา5เดือนแล้วเท่านี้เหมือนกัน