76 Các câu trả lời

ไปหาหมอเวลาหมอซาวถามหมอเลยค่ะ ว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์มั้ย จะได้ไม่ต้องมากังวลค่ะท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญขอให้น้องแข็งแรงน้ำหนักดีก็พอค่ะ

โฟกัสที่น้ำหนักลูกดีกว่าค่ะบ้านนี้ท้องเล็กเหมือนกันเเต่ไม่ได้สนใจค่ะท้องเล็กเเต่น้ำหนักลงลูกดีกว่าค่ะเเม่ตอนคลอดจะได้ยุบเร็วๆ55😅😅😂😂

จะกังวลทำไมค่ะถ้าท้องแรกปกติหมอวัดที่น้ำหนักลูกไม่ได้วัดที่ขนาดท้องเล็กใหญ่ค่ะแม่ ท้องแรกปกติเพราหนังท้องคุณแม่ยังไม่ยืดค่ะ

เพิ่งเข้า7เดือนค่ะ น้ำหนักน้องได้โลกว่าๆ เอาจริงนะคะ ลูกตัวเล็กหรือตัวใหญ่ น้ำหนักดีหรือไม่ดี ไม่ได้ดูที่ท้องเล็กใหญ่

บ้านนี้ท้องแรกมีแต่คนทักท้องเล็ก แต่หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ คลอด3โลกว่า แม่อย่าเก็บมาใส่ใจค่ะเชื่อหมอดีสุดค่ะ

7 เดือน ค่ะบางคนแม่ไม่อ้วนเพราะน้ำหนักลงลูกนะคะ จะดูเหมือนท้องเล็ก โดนทักเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักน้องดีมากค่ะ

เค้าบอกว่าคนท้องแรกคนที่ไม่มีหน้าท้องอาจจะท้องเล็กค่ะบ้านนี้8เดือนยังไม่ออกมากเค้าดูที่น้ำหนักลูกค่ะ

บ้านนี้9เดือนก็เล้กอยุ่ค่ะ ท้องเล็กแต่น้ำหนักอยู่ที่ลูกก็ดีใจแล้วจ้า เวลาซาวหมอจะบอกน้ำหนีกน้องค่ะ

เล็กเหมือนกันค่ะมีแตคนทักวาเล็ก อีก3วันคลอดแล้ว ซาวมามะวาน นน.ลูกตามเกณค่ะ มีแต่คนไม่มีพุงเลยดูเล็ก

7เดือนจ้า มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก บ้างคนทักว่าคลอดน้องแล้วก็มี เพราะแม่ชอบใส่เสื้อกีฬาพ่อตัวใหญ่ๆ