7 Các câu trả lời

ต้องไปหาหมอค่ะ ท้องเสียทั้งวันจะทำให้ร่างกายขาดน้ำขาดเกลือแร่ได้ อาจจะแย่ไปจนถึงไตวาย/ติดเชื้อในกระแสเลือดได้ อันตรายทั้งกับแม่และลูกในท้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ปกติดีทุกอย่างเเล้วค่ะ หลังจากท้องเสียเราดื่มน้ำเยอะเลยค่ะ น้องกลับมาดิ้นปกติเเล้วค่ะ ☺️

ไปหาหมอเถอะค่ะ บ้านนี้เคยเป็นมาแล้ว มีผลต่อน้องนะคะ ตอนที่กนูเป็นหัวใจน้องเต้นเร็ว หมอต้องวัดฟังเสียงหัวใจตลอด เกิดจากเราโดยตรงเลยค่ะ

ถ้ามีอาการอ่อนเพลียไปพบหมอนะค่ะ

แม่เป็นไงบ้างคะ ตอนนี้อาการเดียวกันเลย แต่เราอาเจียนด้วย ถ้าไม่ดีขึ้น พรุ่งนี้จะไปหาหมอค่ะ แต่ลูกยังดิ้นปกติค่ะ

ตอนนี้ปกติเเล้วค่ะ ตอนท้องเสียลูกดิ้นน้อยมากค่ะ เเต่พอเริ่มดีขึ้นลูกก็กลับมาดิ้นปกติเลยค่ะ เเต่เราไม่อาเจียนนะคะ ถ้าคุณเเม่อาเจียนรีบไปหาหมอเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคน ไปหาหมอหมอบอกว่าดีที่มาไวเพราะร่างกายกำลังขาดน้ำเลยค่ะ สรุปนอนดูอาการสองสามวันค่ะ

ท้องเสียอ้วกค่ะ แม้ชะล่าใจเลยไม่ได้ไปจนเป็นหนัก จนปวดท้องอ้วกเป็นเลือดค่ะ

ไปหาหมอค่ะเเม่ ให้หมอเช็คเเล้วจัดยามาให้กินค่ะ

ตอนนี้ปกติเเล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

ไปหาหมอดีกว่าคะ เดียวลูกไหลได้

ตอนนี้ปกติเเล้วค่ะ ของคุณนะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ตอนนี้หายเป็นปกติเเล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ