12 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ซักมือค่ะ ซักเครื่องไม่ค่อยสะอาด เพราะผ้าอ้อมเด็กอ่อนจะมีสำหรับอึ ฉี่ตัวเล็ก จะซักแยกเลยไม่อยากปนกับเครื่องซักผ้า ซักมือจะได้เห็นจุดเปื้อนๆขยี้ตรงจุดหน่อยค่ะ..ส่วนผ้าอ้อมสำหรับเช็ดน้ำลายเช็ดแหวะ ก็จะแช่ไว้แล้วค่อยขยำๆออก ...ส่วนเสื้อผ้าก็จะแค่ขยำๆไม่ขยี้เพราะไม่เเปื้อนมากค่ะถนอมผ้าด้วย เผื่อส่งต่อให้คนอื่นได้ใช้ต่อ เสื้อเด็กเปลี่ยนเร็วค่ะ ลูกบ้านนี้โตไว้ 😁 ตอนนี้น้อง 6 เดือนละ เปลี่ยนไซส์เสื้อไป 3 รอบค่ะ 😅

ของเรา เราเอาลงเครื่อง ปั่นโหมดถนอมผ้าเอาค่ะ ส่วนผ้าอ้อมบางคนแนะนำให้ต้มก่อนแล้วค่อยซัก มันจะนิ่มขึ้น แต่เราลองทำแล้ว คือ เหมือนเดิม แนะนำให้ ซักปั่นลงถังไปเลยค่ะ ง่ายดี ประหยัดเวลา

บ้านนี้ซักมือค่ะ แต่ปั่นแห้งในเครื่อง เพราะรู้สึกว่าถ้าตากทั้งที่ยังเปียกจะไม่ค่อยหอมเท่าไหร่ค่ะ

เสื้อผ้าของลูกน้อยเราควรซักมื้อค่ะแม่บ้านนี้ซักมื้อตลอดเลยค่ะแต่ก็แล้วแต่แม่สะดวกเลยจ้า

เตรียมคลอดบ้านนี้ซักเครื่อง ใช้โหมดถนอมผ้าแล้วรีดก่อนเก็บค่ะ อนาคตอาจจะต้องซักมือบ้างค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ลงเครื่องค่ะ แต่เลือกโหมด ถนอมผ้า/เด็กอ่อนค่ะ

ทางนี้ซักเครื่องค่ะเอาที่แม่สะดวกสบายเลยค่ะ

VIP Member

ซักมือค่ะ ขย้ำๆเบาค่ะเเม่ไม่ต้องขยี้

บ้านนี้ลงเครื่องค่ะ 😁

Super Mum

บ้านนี้ซักเครื่องค่ะ