7 Các câu trả lời

คุณแม่ต้องเดินให้ช้าๆๆและน้อยลงค่ะ เราก็เป็นตอนแรกๆๆไม่ได้ระวังตัว ปกติเป็นคนเดินเร็ว เดินเร็วแทบวิ่ง😅 เลยปวดท้องน้อยเป็น1-2วันเลยค่ะ จากปสก.ช่วงที่ปวดอยู่ต้องพยายามนั่งเอนหลังหรือนอนยืดขาให้น้ำหนักกดลงที่ท้องน้อยที่สุดคะ ก็จะช่วยลดการปวดลงได้บ้าง

ขอบคุณนะคะ เราเป้นพนักงานเสริฟค่ะ จะไม่เดินเร็วก้ไม่ได้

เป็นเหมือนกันค่ะบางทีปวด2-3วันเลนตัดสินจัยลาออกจากงานตามคำแนะนำคุนหมอเพราะเสียงต่อการเกิดภาวะแท้งคุกคามอีกอย่างพึ่งฉีดยากันแท้งปัย4เข็ม

สู้ๆนะคะ พรุ่งนี้หมดนัดพอดีค่ะ ไเดี่ยวไปฟังคำแนะนำจากหมออีกที ท้องเข้า7เดือนแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากเดินให้น้อยลง😅

วิธีเดียวคือหยุดเดินเยอะค่ะ หรือเดินช้าๆเหมือนเดินจงกลม

แบบนี้ คงต้องลางานแล้วค่ะ☺️

เดินช้าๆค่ะไม่งั้นควรหยุดเดินค่ะ

จ้าเพราะเราชอบเป็นบ่อยๆเหมือนกันค่ะ

TapFluencer

พักผ่อนค่ะแม่ไม่เดินเยอะจนเกินไป

ยังไม่ได้ลางานเลยค่ะ ☺️

Super Mum

พักผ่อนเยอะๆ นะคะแม่

ขอบคุณนะคะ☺️