ท้าเราไม่ด้ายไปฝากที่อนามัยหรือโรงพยาบาลแต่ฝากครรณ์ในตามแอพ

ก่อนอื่นที่ไม่ด้ายไปฝากครรณ์นัยโรงพยาบาลและสถาณที่อันนามัย..แต่รู้ว่าต้องทำตามเงื่อนไขและตามอายุของครรณ์..เพาะฉนั้นที่ไม่ไปฝากอันนามัยและโรงพยาบาล..สถานร์ที่ไปมาลำบากและความเหนือยของการเต้นเสียงหัวใจของนัยครรณ์นั้นเตือนสองข้างและยังกะได้ว่าเสียงของการเตือนมี3-4จุด ...เหนื่อยกับความอ่อนหล้าและวูปบ่อยและหาคนพาไปมั่ยมีถ้าเพาะอย่างนี้คือว่าท่าอยากให้ไปก็ต้องหาคนพาไปเข้ามาให้กันจะดีกว่านะค่ะบางทีคนพาไปทำตัวมั่ยว่างเยอะและท่าคนที่ให้พาไปก็ชวนหาเรื่องที่จะคอหัก...??!

57 Các câu trả lời

VIP Member

แม่ก็รีบไปฝากที่โรงบาลนะคะจะได้คลอดที่โรงบาลไม่ใช่คลอดตามแอพ แล้วก็อย่าลืมตั้งสติก่อนที่จะพิมจะถามจะพูดอะไรด้วยนะคะ

อ่ออ เจ้าของโพสต์ เค้าเข้าใจว่าการฝังตัวอยู่ในแอปนี้ เป็นการฝากครรภ์อย่างหนึ่งเหรอคะเนี่ย ...อืมมม นะ!

สงสารคนอ่านบ้างเถอะค่ะ ควรใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องตามหลักภาษาด้วยนะคะ มันบ่งบอกอะไรในตัวคุณได้หลายๆอย่าง

หาหมอเถอะค่ะ​ ยังพิมพ์ไม่ค่อยจะถูก​ ถ้าหาข้อมูลเองน่าจะไม่ถนัด​ มีอะไรให้หมอแนะนำดีกว่านะคะ​

VIP Member

คุณแม่เป็นคนไทยป่าวคะ พิมพ์งงมากค่ะ ฝากครรภ์ ควรฝากกับหมอค่ะ ตามแอพไม่ช่วยอะไรนะคะ

อ่านโพสต์ก่อน ก็งงเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่คนไทย พิมพ์ภาษาอื่นมาก็ได้ค่ะ อังกฤษ จีน ลาว?

อ่านคำสุดท้ายแล้วตกใจ อะไรคอหักๆคะ เรียบเรียงคำใหม่เนอะ ตั้งสติก่อนโพสจ้า

เหมือนจะไม่ใช่คนไทย ฝากครรภ์ในแอปไม่มีนะคะ จะประเทศไหนก็ไม่มีจ้ะแม่😂

ตั้งสติก่อนพิมนะค่ะ​ อ่านแล้วหาทางกลับไม่เจอเลยค่ะ​ เข้าใจอยากมาก

VIP Member

คลอดคนนี้แม่ทำหมันได้เลยนะคะสงสารเด็กค่ะ😑😑😑😑

Câu hỏi liên quan