ฉีควัคซีนไม่รู้ว่าตั้งครรภ์

ก่อนหน้านี้ได้ไปฉีดวัคซีนเข็มแรกโดยที่ไม่รู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ แล้วก็ฉีดเข็ม 2 ตอนนี้ท้องอ่อนๆ ประมาณ 9 วีค + ก่อนหน้านี้ได้ไปหาหมอที่คลอนิกเพื่ออัลตร้าซาวด์แต่ไม่ใช่คลินิกฝากครรภ์นะค่ะเป็นคลินิกทั่วไป แต่หมอบอกว่าฉีดเข็มแรกไม่เป็นไร ถ้ารู้ว่าตั้งครรภ์เข็ม 2 เลื่อนฉีดก็ได้ ไอ้เราก็ไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้เลยคิดว่าฉีดเข็มแรกไปแล้วเข็มสองคงไม่เป็นอะไร แบบนี้ต้องรีบไปคลินิกฝากครรภ์เลยไหมค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ อยากรู้ว่าจะมีผลข้างเคียงกับเด็กไหม#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

32 Các câu trả lời

Super Mum

แนะนำรีบฝากครรภ์ค่ะ

ปรึกษาหมอดีกว่าคะ