ยังมีการตั้งครรภ์หรือไม่

ก่อนหน้านี้นะคะได้ตรวจฉี่ขึ้นสองขีดในช่วงประมาณสัปดาห์ที่4-5หลังจากมีประจำเดือนครั้งสุดท้ายนะคะแต่ยังไม่ได้ไปฝากครรภ์ ยังไม่แน่ใจ ก็เลยได้รอไปอีก1สัปดาห์ตรวจอีกครั้งแต่ก็ยังขึ้นสองขีดค่ะ ก็เลยวางแผนว่าในสัปดาห์ที่7จะไปฝากครรภ์ แต่ก่อนจะได้ไปฝากครรภ์มีเหตุการณ์ทำให้ตกใจคือตัวหนูได้มีเหมือนเลือดผสมตกขาวค่ะเป็นสีคล้ำ เลยได้ไปโรงพยาบาลก่อนวันที่ตั้งใจจะไปฝากครรภ์2วัน ไปนอกเวลา ก็ได้แจ้งกับทางโรงพยาบาลไปว่า ตรวจเจอเหมือนข้างต้น ทางโรงพยาบาลได้เก็บฉี่ไปตรวจและได้ทำการตรวจช่องคลอดและอัลตร้าซาวด์ ตอนตรวจช่องคลอดไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ตอนอัลตร้าซาวด์หมอแจ้งว่าไม่เจอถุงตั้งครรภ์ หนูก็ได้ปรึกษากับพี่ผ่านแอป ทุกคนแนะนำให้ไปหาหมออัลตร้าซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ ส่วนตัวหนูไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นหนูเลยไม่ได้ไป ก็ปล่อยเวลาผ่านทาจนถึงสัปดาห์ที่10หนูได้ซื้อที่ตรวจมาตรวจใหม่1ครั้ง แต่ไม่ได้ขึ้นสองขีดแล้ว ตัวหนูเองก็เสียใจแต่ไม่ได้ยากหลอกตัวเองเรื่องตัวเล็ก ก็เลยพยายามไม่คิดมาก ผ่านมาอีก1สัปดาห์ก็ได้มีเลือดสดออกมาก็หนูก็เลยมั่นใจว่าเจ้าตัวเล็กไม่ได้อยู่แล้วจริงๆ แต่เลือดสดก็มีแค่นิดเดียว แล้วก็กลายเป็นเลือดสีชมพูผสมเมือกใสๆออกมไม่มั่นใจว่าหมายความว่าอะไร แต่ในวันนี้12สัปดาห์หนูมีอาการตึงๆท้องน้อยอารมณ์เหมือนกำลังขยายออก แต่ไม่ได้รู้สึกเจ็บแต่อย่างใด แต่รู้สึกตึงขึ้นแบบชัดมากค่ะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ

4 Các câu trả lời

VIP Member

ให้หมอตรวจเลือดเพื่อความชัวร์ดีกว่าค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ

หาหมอค่ะ ตรวจเลือดหาการตั้งครรภ์

TapFluencer

ตรวจเลือดดูฮอร์โมนค่ะ

Câu hỏi liên quan