9 Các câu trả lời

ปกติค่ะ เราขึ้นกิโลแรกตอน 6 เดือน แม่ดูแค่น้ำหนักลูกก็พอค่ะ ถ้าตามเกณฑ์ไม่เป็นไร เน้นกินให้ลงลูกนะคะ เราตอนท้องขึ้นมา 10 โล ลูกคลอดมา 3 โล ที่เหลือกองอยู่ที่ขาหมด 🤣

ดูที่นน ลูกค่ะ กินให้ลงลูกดีที่สุดค่ะแม่ ตอนแรกเราก็นน ไม่ขึ้นเลยค่ะ มาขึ้นตอนไตรมาสสอง ตอนนี้30วีคเพิ่มมา10กก.แล้วค่ะ ตัวแม่จะแตกแล้ว 🤣

VIP Member

ถ้าน้องน้ำหนักปกติก็ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ถือว่ากินแล้วลงน้องได้ดี แต่ถ้าน้องน้ำหนักน้อยให้กินพวกโปรตีนเยอะๆ ไข่ ไก่ นม กล้วย

ตอน19วีค บ้านนี้น้ำหนักลดค่ะ หมอบอกน้องนน. ตามเกณฑ์นะคะ ตอนนี้23วีค น้ำหนักเท่าตอนที่รู้ว่ามีน้องค่ะ #ตอนนี้47

บ้านนี้49 ไม่เพิ่มไม่ลด

ของแม่ตั้งแต่ยังไม่ท้องจนท้องได้8เดือนไม่ขึ้นสักโลคะ แต่เด้กอ้วนสมบูน

บ้านที่จนคลอด น้ำหนักขึ้นไม่ถึง 5 โล ลูกออกมาน้ำหนัก 3400 จ้า

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณก็ไม่มีปัญหาค่ะแม่

TapFluencer

ปกติค่ะ น้ำหนักจะขึ้นช่วง 6-7 เดือนขึ้นไป