9 Các câu trả lời

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก48 พอท้องมาแพ้ท้องจนเหลือ44-45 ขึ้น1-2โล จนตอนนี้น้ำหนักเท่าเดิม แต่คุณหมอตรวจบอกว่านนน้องตามเกณฑ์ปกติค่ะ 💗ตอนนี้น้อง22วีคแล้วค่ะ ถึงจะกินไม่ได้เยอะพยายามกินของมีประโยชน์นะคะแม่ นม ไข่ กล้วย🥰

บ้านนี้ 1-5 เดือนแรก น้ำหนักแม่ลงทุกเดือนค่ะรวมๆแล้วลง 5-6โล ตอนนี้ 34 w กำลังขึ้นเท่าก่อนท้องแล้วค่ะ แต่น้องโตตามเกณฑ์ปกตินะคะ 2135 g

บ้านบ้านนี้ค่ะ ตอนเริ่มท้องน้ำหนัก56 แต่ตอนนี้เหลือแค่52 ค่ะ 6เดือนแล้ว ไม่ยอมขึ้นเลย แต่น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์นะคะ

ตอนแรกหนัก47พอประมาณ14-15วีคน้ำหนักลดหวบๆพอมาปัจจุบัญน้ำหนักเพิ่มขึ้นแล้วค่ะแต่ก็ตกใจน้ำหนักขึ้นมาเร็วมากๆ

TapFluencer

1-3เดือนน้องยังมีไข่แดงเป็นอาหารอยู่ค่ะ แม่ก็บำรุงธรรมดาไป แต่เริ่มบำรุงแบบเต็มที่ก็4เดือนขึ้นไปเลยจ้า

ไตรมาสแรกลงเป็นธรรมดาค่ะ เดี๋ยวก็ขึ้นแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ✌🏻✌🏻

บ้านนี้เหมือนกันค่ะก่อนท้องหนัก57ตอนนี้หนัก51 10week2Day

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แม่แพ้ท้องบ้างมั้ยค่ะ

Super Mum

เดี๋ยวน้ำหนักน้องก็ขึ้นค่ะแม่