นมที่ปั๊มออกมา

ไอ้เส้นๆยาวๆเนี่ยมันคืออะไรคะ มันอุดตันท่อน้ำนมรึเปล่า มันออกมาตลอดเวลาปั๊มนมอ่ะค่ะ

นมที่ปั๊มออกมา
17 Các câu trả lời
Super Mom

ที่เคยอุดตันก็จะข้นๆ ออกมานิดเดียวค่ะ แล้วก็พุ่งออกปกติ แบบเส้นๆ นี้ไม่เคยเป็น แล้วถ้าบีบเอง มีออกเป็นเส้นแบบนี้ไหมคะแม่

4y trước

คงเป็นไขมัน

ถ้าท่อนมตันน่าจะปั๊มไม่ออกแล้วเจ็บมั้ยคะ เส้นยืดๆแบบนี้ไม่เคยเห็นไม่เคยเป็นเลยค่ะ ไม่ทราบว่าคืออะไรนะคะ

Thành viên VIP

น่าจะท่อน้ำนมอุดตันนะคะ ใช้มันบีบช่วยค่ะ ช่วงนี้อาจจะต้องลดของมันของทอดหรือพวกนมเนยไปก่อนนะคะ

มันเป็นเส้นแบบไหนคะแม่เหนียวๆหยึยๆมั้ยคะหรือเหมือนเส้นด้าย แปลกมากค่ะไม่เคยเห็นเลย

4y trước

เเค่ดึงนิดหน่อยก็ขาเเล้วค่ะ เหมือนวุ้นๆ

ถ้าไม่แน่ใจพบหมอดีกว่าค่ะ.ปลอดภัยสุดชัวสุดค่ะ

ไม่รู้ว่าคืออะไรแต่ถ้าปั๊มไม่ออกคงปวดเต้ามาก

4y trước

ใช่ค่ะ ปวดมาก ละก็ไข้ขึ้นด้วย

ไม่เคยเจอนะค่ะ แต่คงไม่เป็นอันตรายหรอกค่ะ

ไม่เคยเห็นเลยค่ะ​ ลองถามคุณ​หมอ​ดูนะค่ะ

ไม่เคยเห็นเลย แม่ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

Thành viên VIP

ไม่ใช่อุดตันค่ะแค่น้ำนมไหลดีเฉยๆ556