หมอหยุดให้ยา โฟลิก ตอนกี่สัปดาห์ค่ะ?

ไปฝากท้องล่าสุด 15 วีคค่ะ หมอบอก โฟลิก รอบนี้ถ้าหมดหมอไม่จ่ายยาตัวโฟลิก 5มก.ให้แล้ว ได้แต่ตัวรวมที่เป็นกระปุกมีโฟลิกแค่ 0.4มก.เอง #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ

5 Các câu trả lời

12 วีคก็หยุดแล้วค่ะ ได้ตัว Nataral กับแคลเซียมมาทานค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรนะคะตอนท้องแรกเราก็ได้ยาประมาณนี้ค่ะ ทานโฟลิคแค่ถึง 12 วีคเองค่ะแต่เราเริ่มทานตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยนะคะ (4 วีค)

เราได้ทานตั้งแต่ฝากจนคลอดเลยค่ะ หมอให้ทานเรื่อยๆถ้าไม่ทานจะมีผลต่อทั้งแม่และเด็ก เด็กอาจจะไม่แข็งแรงนะคะถ้าไม่ทานต่อเนื่อง

3t trước

ใช่ค่ะ ทานตัวนี้จนคลอดเลย

ของเราหมอหยุดจ่ายโฟลิคแล้วเหมือนกันค่ะ ได้กระปุกขาวเล็กๆฉลากแดงแทน

2t trước

ใช่ค้าบบบ

ของเราพึ่งได้ยาโฟลิกมาตอน15วีคค่ะ

2t trước

ตัวไหนค่ะ 5 มก. หรือตัวรวมที่เป็นกระปุก

ของเราได้ทุกรอบที่ไปหาหมอนะค่ะ

3t trước

ได้เหมือนกันค่ะ แต่รอบหน้าหมอบอกจะไม่ให้ ตัวโฟลิก 5 มก. ให้ตัวที่เป็นเม็ดรวมมีธาตุเหล็ก ไอโอดีน และโฟลิก 0.4 มก.อะคะ