มีประกันสังคม เจาะน้ำคร่ำได้ไหม

ในกรณีเรามีผลคัดกรองดาวซินโดม ทางรพ รัฐแจ้งมาว่า เสี่ยงสูง แต่ตอนนี้เราได้ย้ายมาอยู่กรุงเทพ แล้วเรามีสิทธิ ปกสที่ใช้ได้ นำผลเลือดไปยื่น ทำเรื่องเจาะน้ำคร่ำตามแพทย์สั่งได้ไหมคะ เสียค่าใช้จ่ายไหม

5 Các câu trả lời

ประกันสังคมน่าจะไม่ครอบคลุมเรื่องเจาะน้ำคร่ำนะคะ เท่าที่ทราบจะมีค่าฝากครรภ์ให้ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่และค่าคลอดบุตรให้ 15,000 เบิกหลังจากคลอด ค่าใช้จ่ายส่วนเกินเราต้องออกเอง ลองโทรไปสอบถามสิทธิที่ประกันสังคมดูก็ได้ค่ะ แต่ยังไงเจาะที่รพ.รัฐ ก็ราคาไม่สูงเท่าไหร่นะคะ โทรไปสอบถามก่อนได้เหมือนกัน

3y trước

ขอบคุณมากค่ะ

ฝากครรภ์ เจาะน้ำคร่ำ ตรวจดาวน์ รพ.รัฐฟรีทั่วประเทศคะ ไม่ว่าจะใช้สิทธิอะไร บ้านนี้ก็ใช้สิทธิประกันสังคมคะ ตรวจดาวน์ รพ.รัฐก็ฟรี

Thành viên VIP

บ้านนี้รพ.รัฐ ใข้สิทปกส.เจาะน้ำคร่ำเสีย700ค่ะ แม่ลองสอยถามที่รพ.ที่เจาะดูนะคะ แต่ละที่ไม่เท่ากัน

บ้านนี้ก้อสิทธิประกันสังคมค่ะ เราฝากกะโรงบาลที่เราเลือกใช้สิทธิ เราเจาะก้อไม่เสียเงินน่ะคะ

Thành viên VIP

ปกส เจาะน้ำคร่ำจ่ายเอง3,500ค่ะโรงบาลรัฐน่ะค่ะ

Câu hỏi liên quan