ว่าด้วยเรื่องตรวจน้ำตาลค่ะ

แม่ๆเคยตรวจน้ำตาลแบบเจาะที่นิ้วไหมคะ มันเหมือนกับการกินน้ำตาลไหมคะ พอดีไปหาหมอตามนัด แล้วบอกคุณหมอว่ายังไม่ได้ตรวจน้ำตาลเลยค่ะ คุณหมอเลยเจาะที่ปลายนิ้วแล้วใช้เครื่องตรวจ คุณหมอบอกว่า น้ำตาลปกติ ดูเหมือนจะต่ำด้วย แบบนี้ปกติไหมคะ ตอนนี้ท้อง25+4 ขึ้นมา14.5โลค่ะ แต่จะขึ้นไวช่วง1-2เดือนแรกค่ะ หลังจากเข้าเดือนที่3ก็ขึ้นไม่เกิน3โลต่อเดือนค่ะ กลัวจะเป็นเบาหวานก่อนท้องแล้วจะอันตรายค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời