ยิ่งเริ่มท้องใหญ่ยิ่งไม่ค่อยหิว

แม่ๆบ้านอื่นเป็นไหมคะ ท้องแก่เริ่มไม่ค่อยหิวอะไรเลย ไม่รู้สึกหิวเลยแต่ถ้าให้กินก็กินได้กินเยอะ แต่แค่ไม่หิว

10 Các câu trả lời

คำตอบ: คุณไม่ต้องกังวลมากเกี่ยวกับความไม่ค่อยหิวในช่วงท้องใหญ่ เพราะมันเป็นสิ่งที่ธรรมชาติของการตั้งครรภ์ ในช่วงนี้ร่างกายของคุณกำลังทำงานหนักเพื่อสร้างสรรค์ชีวิตใหม่ และอาจทำให้ระบบย่อยอาหารทำงานช้าลง ทำให้คุณไม่ค่อยหิว แต่ก็ยังควรดูแลสุขภาพโดยการรับประทานอาหารที่เหมาะสมและมีโภชนาการอย่างครบถ้วน ควรหลีกเลี่ยงอาหารไม่ดีที่ไม่สุขภาพ เช่น อาหารจานเดียว และอาหารแปรรูป และควรดื่มน้ำมากๆเพื่อป้องกันภาวะขาดน้ำ และสำคัญอย่างยิ่งคือ ไม่ควรลืมการออกกำลังกายอย่างเหมาะสม และควรพักผ่อนให้เพียงพอด้วย หากคุณมีความกังวลมากเกินไป คุณควรพบแพทย์หรือโภชนาการเพื่อให้คำปรึกษาเพิ่มเติม และหากมีอาการปัญหาทางสุขภาพ คุณควรไปพบแพทย์ทันที หวั่นว่าอาจมีปัญหาทางสุขภาพที่คุณไม่ทราบ หรือมีอาการที่น่าเป็นห่วงได้ ดังนั้นคุณควรคำนึงถึงสุขภาพของคุณและลูกน้อยให้มากที่สุด ขอให้คุณและลูกน้อยมีสุขภาพแข็งแรงทั้งคู่ค่ะ! https://invol.co/cll6uma

กินได้ทีละนิดก็อิ่มแน่นไปหมด เน้นกินบ่อยเอาค่ะแม่อย่ากดดันตัวเองเยอะบ้านนี้ก็เป็นค่ะกินได้นิดเดียวก็อิ่มแล้วพ่อๆรับจบให้ตลอดเน้นกินบ่อยๆเอาค่ะ☺️✌🏼

36w ตอนนี้ ปากหิวเหมือนเดิมค่ะ อยากกินนู้นนี่ แต่กินไม่ได้เยอะ กินนิดเดียวแน่นท้องไปหมด อึดอัดสุดๆ

เราเจอคำนี้ประจำเลยเวลาบอกว่าไม่หิว แต่แม่ย่าก็จะสวนมาเลยว่า แม่ไม่หิวแต่ลูกหิว ต้องกิน😂

36w เริ่มกินได้น้อยจากตะก่อนแรกๆหิวมากกินข้าวแซ่บหิวเป็นกินดึกลุกมากินข้าว

36+5 เป็นเหมือนกันค่ะไม่อยากอาหาร แต่บอกตัวเองกินเพื่อลูกเสมอเลยยค่ะ

จริงค่ะไม่ค่อยหิวเท่าไรเลยค่ะตอนนี้37วีค1วันค่ะ

Influencer của TAP

บ้านนี้ท้องแก่ กินแหลกเลยค่ะ เห็นอะไรยัดหมด😁

เค้าเป็นค่ะ โดนคุณพ่อดุตลอดเลยค่ะแม่🥰🥰

Thành viên VIP

คนท้อง ไม่หิวก็ต้องทานนะค่ะ

Câu hỏi liên quan