แม่ท้องไม่สบาย

แม่ๆตอนท้องเคยไม่สบายกันไหมค่ะ แล้วกินยาอะไรได้รึเปล่า ปวดเหมือนหัวจะแตก เลย?

17 Các câu trả lời

กินได้แค่พาราค่ะ แต่ทางที่ดีไปหาหมอเถอะค่ะ บ้านนี้เป็นไข้แค่วันเดียวได้นอนโรงพยาบาลเลยจ้า เสี่ยงกระทบต่อลูกในท้อง

แนะนำให้ไปพบแพทย์ เราปวดหัวเหมือนกัน ยาพาราหมอไม่ให้ทานน่ะค่ะ จะฉีดยาแก้ปวดแก้เวียนหัว

ยาพาราค่ะ แต่อย่ากินเยอะนะคะ ทางที่ดีควรไปหาหมอให้หมอเป็นคนจ่ายยาให้ดีกว่าค่ะ

ทานพาราได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ดีขึ้นไปหาหมอดีกว่าค่ะ เพราะเราซื้อยาทานเองไม่ได้ค่ะ

ถ้าแค่ปวดหัวตัวร้อน กินพาราค่ะ แต่ถ้าเป็นอาการอย่างอื่นแนะนำให้ไปหาหมอนะคะ

พารากินได้ค่ะ แต่ถ้ายาอื่นแนะนำพบหมอนะคะ คนท้องไม่ควรหาซื้อยาทานเองค่ะ

กินได้แค่ยาพาราค่ะ ถ้าอาการไม่ดีขึ้นแม่ควรไปหาหมอค่ะ

เป็นไม่หนักก็พาราคะ ถ้าอาการรุนแรงก็ไปหาหมอคะ

กินได้พาราอย่างเดียวเลยคะ

Thành viên VIP

กินได้แค่พาราค่ะแม่