ท้องแข็ง

แม่ท้องที่2ค่ะ 29+5วีค เมื่อคืนรู้สึกว่าท้องแข็งมากและปวดจนบิดนอนไม่ได้เลยปวดช่วงท้องข้างล่างเหนืออวัยวะเพศ ดูเวลาตอนนั้นเที่ยงคืนคิดในใจถ้าปวดถึงตีสองจะออกมา รพ แต่ไม่รู้ว่าเผลอหลับตอนไหนปวดๆหายๆปวดแต่ล่ะครั้งประมานห้านาทีคลายและอีกประมานสองสามนาทีปวดอีกวนอยู่แบบนี้ค่ะ แม่นอนตะแคงซ้ายหายใจไม่สะดวกเลยพลิกตะแคงขวาทีนี้จุกมากยิ่งเจ็บมาก เช้ามาแม่ตื่นตีห้าท้องแข็งนับถึงตอนนี้สิบโมงน่าจะแข็งประมานห้าถึงหกครั้ง แต่พอท้องหายแข็งรู้สึกว่าน้องก็ดิ้นอยู่ ใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยคะ ตอนนี้แม่นอนพักอยู่ ถ้าลุกเดินหรือนั่งท้องจะกลับมาแข็งอีกค่ะ

Câu hỏi liên quan