ขอปรึกษาหน่อยคะ

แบบนี้ท้รึป่าวคะไม่แน่ใจ ตรวจครั้งแรกเข้มมากหรือเป็นเพราะว่าคนละยี่ห้อ แต่เมนส์ไม่มา3เดือนแล้วคะ แรกๆมีอาการแพ้ท้องตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคะ

ขอปรึกษาหน่อยคะ
31 Các câu trả lời

ถ้าอยากให้ชัวร์แนะนำไปตรวจ รพ. เลยคะ ถ้าท้องหมอเค้าจะให้ฝากครรภ์ พร้อมให้ ยามาบำรุงน้องตั้งแต่แรกๆ เรากะขึ้นจางกว่านี้อีก คิดว่าไม่ท้องชะลาใจ เพราะปกติ ปจด มาไม่ตรง 2-3 เดือนมาที นานสุด 6 เดือนไม่มา แต่ก็ไม่ท้อง พอไปตรวจอีกทีปาไปเดือนที่ 5 แล้ว ไม่ได้บำรุง ดาวน์ซินโดมกะตรวจไม่ได้แล้ว ความเสี่ยงตามมาเยอะมาก เพราะเราไม่ได้เริ่มดูแลตัวเองตั้งแต่แรก

ก็บอกเองว่ามีอาการแพ้ท้อง ก็คือท้องนั่นแหละค่ะ แล้วคุนก้บอกอยู่ว่าเมนส์ไม่มา3เดือน ยังมีน่ามาถามโง่ๆอีก สงสารลูกจัง

5y trước

นึกว่าคิดคนเดียว..ขาดไปตั้ง 3 เดือนแล้ว ไม่ไปหาหมอรึไง รึอะไร..🙄🙄🙄ตั้งคำถามเอง..แล้วก็ตอบเองว่าแพท้อง แล้วถามว่าท่องมั้ย เอ้า งง..ฮอโมนมันสวิงจนเพี้ยนไปแล้วรึไง😴😴😴😴

เอ้าอาการแพ้ท้องก็มีตรวจก็ขึ้น ก็แสดงว่าท้องสิคะ ยัง งง อะไรอยู่อีกไม่รีบไปฝากท้องเอายาบำรุงมากิน งึดเด้

ท้องคะ.. ของเราตอนตรวจจางกว่านี้อีก ตอนนี้6เดือนแล้วคะ.. ยินดีด้วยนะคะ

น่าจะท้องคะ แต่ถ้าอยากมั่นใจเลยซื้อมาลองอกีอันคะ

ท้องจ้า รีบไปฝากครรภ์เลยนะคะคุณเเม่ ยินดีด้วยจ้า

ก็น่าจะตั้งครรภ์นะค่ะ ยินดีด้วยค่ะคุณแม่

แล้วแต่ยี่ห้อค่ะจางเข้มต่างกันลองมาแล้ว

Thành viên VIP

ท้องค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ นี่เพิ่ง6วีคค่ะ

Post reply image

ท้องค่ะ นี่ก็ท้องค่ะ จางกว่าอีกค่ะ

Post reply image
5y trước

ตอนนี้ 6เดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan